Cần giúp đỡ hoặc thảo luận về window phone 8.1 :3

mình thấy cái window 8.1 này cũng có vẻ ít người học theo để code x.x có bạn nào đang tìm hiểu hay học về cái này không thì có gì hợp tác chia sẻ cũng nhau với :3

1 Like

Windows Phone thì chắc là thị trường nhỏ nên cũng ít người code, nhưng Đạt nghĩ là Windows Phone không khó code đâu. Tùng đặt câu hỏi cụ thể cho mọi người trả lời thì hay hơn.

1 Like

Muốn code Windows Phone 8.1 bạn nên học về GUI và căn bản C# nhé. Download Visual Studio về là chém ngay :slight_smile:

2 Likes

Là gì thế bạn…

à mình có học qua và cũng đang code rồi ^^ chỉ là lên nhóm tìm thêm người cùng học có gì thi thoảng chia sẻ nhau thôi bạn

1 Like

vâng a :smiley: em biết cái này ít mà … không biết kiếm ai cũng đang học nên đăng bài vậy thôi a x.x chứ nếu có vấn đề cần hỏi rõ thì e sẽ đăng :smiley:

1 Like

là giao diện người dùng đó bạn … Graphical User Interface

1 Like

Mình đang làm dev wp đây. Code được 8tháng rồi mà ngu cơ bản nên cứ đến đâu làm đến đó chứ ko có vững chắc gì. Thớt muốn hỏi gì mình biết sẽ giải đáp cho bạn
Thật ra làm wp ko khó bạn nắm được C# là code được rồi. Tìm hiểu thêm về GUI là ok thôi :smile:
Góp ý với a @ltd trên wp cái ads nó che mất nút trả lời nhé :rage:

2 Likes

Mai tắt luôn :rage: giờ sắp ngủ rồi

1 Like

Mình đang năm 3, định theo WP đây, đang học Online nhưng chưa được gì :grin:

2 Likes

bạn có tài liệu liên quan đến web service không chia sẻ mình chút … gần đây mình gặp vấn đề viết mấy class call sever @@ ví dụ như làm cái app chuyển đổi giữa các đơn vị đo sử dụng webservice
ví dụ mình có đang thử làm qua cái này : http://www.webservicex.net/New/Home/ServiceDetail/21
không biết phải viết sao để call từ sv về nữa

1 Like

bạn vào trang này tải rồi học xem … mình thấy tài liệu đó coi đc nhưng trước hết bạn học C# đi nhé … mà bây giờ người ta dùng lên 8.1 rồi nên code có phần khác … mình đang bám tạm sườn đó để học rồi lên mạng tìm code của 8.1 thôi

2 Likes

Mình đang học online bên chanel9, chưa biết gì nhiều lắm

thế tiếng anh của bạn chắc tốt lắm :smiley: mình nghe hơi kém nên muốn tìm sách đọc thôi =))

bên đó có Engsub mà, từ nào ko biết thì google dịch

Ủng hộ thêm ads giảm gánh cho admin nhưng mà để nó cố định trên dưới được rồi ad. Chứ nó chạy theo view hơi khó chịu mà bị che mất thông tin :smile:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?