Cần 1 tester nào đó test app của mình

mình đã viết xong phần mềm báo thức, định nhờ ai đó tải về để test xem nó có bị lỗi không
mình viết bằng c# winform (CSDL file text)
Nếu có lỗi gì các bạn chụp rồi up lên cho mình xem nhé :grin:

Download: https://drive.google.com/file/d/1hjIgCmiCSboHzAAoYosFKZ-1u0bWAzo3/view
Pass trong file README

1 Like

Mình không biết bạn có kinh nghiệm làm phần mềm bao lâu rồi nhưng lý luận của bạn khá là lạ lùng đối với mình.

Cho dù phần mềm của bạn có được code review, unit test, integration test các kiểu thì khả năng xảy ra sai sót chủ quan hoặc hiểu sai requirements vẫn có thể xảy ra.

Do đó, phần mềm trước khi ra production vẫn cần khách hàng hay 1 bên không phải người viết ra phần mềm dùng thử 1 thời gian nhằm giảm thiểu rủi ro phát hiện bug tiềm ẩn khi cho ra production.

Do đó, để người khác dùng thử không phải là 1 kiểu ỷ lại mà đó là 1 nguồn feedback đáng tin cậy để fix bug / cải thiện tính năng.

4 Likes

Mấy cái animation bạn nên làm nhanh & mượt hơn một chút.
Bấm giờ thời gian bị chậm hơn thực tế.
Giao diện không đồng nhất, font không được mịn & đẹp, nên dùng font Roboto hoặc Segoe UI (mình thường dùng) vừa đẹp vừa dễ nhìn.
Mới start app bị bắt login là sao vậy ? :smiley:
Quan trọng: Chỉ có một app C# nhỏ thôi sao ăn tới 130 MB ram vậy …

4 Likes

À! Mình hiểu rồi bạn nhé! Cảm ơn bạn đã góp ý cho mình! Mình sẽ rút kinh nghiệm

Cho có user thôi :slight_smile:

K biết tại sao nó ngốn thế

Cái phần bấm giờ kia không quan trọng nên đừng bận tâm (chủ yếu là nó báo thức được là tốt rồi)

Chưa học WPF nên animation chỉ có thế (hoặc winform có thể nhưng chưa học tới)
Thỉnh thoảng Ram bị ngốn thi animation Lag lắm

Ok. mình sẽ thử xem

Mình test bug rất cẩn thận rồi mới cho lên đây để mọi người test xem còn bug k :slight_smile:

Bạn này chưa học môn nào liên quan đến công nghệ phần mềm thì phải. Phân tích thiết kế , công nghệ phần mềm, quản lý dự án, đảm bảo chất lượng phần mềm… hay ở ngôn ngữ lập trình, 1 số giáo trình viết chi tiết cũng nói đến phần test rồi.

3 Likes

Mình cảm ơn lời góp ý của bạn! Chưa vào nghề nên cách ăn nói của mình còn chưa được chín cho lắm!

1 Like

:joy: :joy: :joy:
Brave boy (or maybe girl)!

Mỗi khi bạn criticize ai trong forum là tôi cười ngả nghiêng khá lâu. Nó làm hiện lên hình ảnh cô bé cấp 2, nhiệt tình, bướng bỉnh đang chống nạnh lên lớp tụi bạn. Rất vô tư! đúng như phong cách tuổi học trò. Khi sinh viên t có gia sư cho mấy đứa, t thik mọi điều tuổi học trò nói … Trừ việc nói tục quá nhiều. Sao nhiều thế nhỉ :thinking:

You are very lucky to see your love at this age. Keep it up!

3 Likes

Nope! I’m a boy 100%. But thanks for your reply!

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?