Cảm thấy lo sợ mình học lập trình không theo kịp

Trước khi học lập trình có ac nào cảm thấy lo sợ là mình không theo kịp không vậy ạ? Bây giờ e vẫn chưa có kiến thức căn bản nào về lập trình hết, nên sợ là mình không học kịp và con số hiện tại chắc là số 0 tròn trĩnh chưa biết gì hết ạ. Và e định theo học ở Bachkhoa Aptech.

Nhiều bạn cũng có bắt đầu như bạn. Không phải ai cũng có kiến thức lập trình ngay từ đầu. Bạn chỉ cần học và làm tốt phần việc của mình là được. Đừng sa đà chơi bời là ok rồi

4 Likes

Không học được turbo pascal có ảnh hửing gì không vậy ? Tại đợt trước mình hơi lơ là không chịu học phần này vì lúc ý mình chưa cóbý định học lập trinhg

Bạn cũng định học Bachkhoa Aptech à? trước mình cũng học ở đây, giờ đi làm rồi. Mình học PHP giờ đi làm Java:joy::joy: Mình không biết các ngôn ngữ, lớp khác họ dạy như nào nhưng mình thấy trung tâm này học phí đắt mà chất lượng giảng dạy không tương xứng, nếu là người chưa biết gì về lập trình mà vào đây học thì học xong vẫn sẽ không biết gì, không thể theo kịp lớp học đâu. À mình học khóa ngắn hạn có mấy tháng :sweat_smile:

Mình đk khóa học dài hạn. A mình bảo là chất lượng ổn với cả mình cũng thấy nhiều bạn học song song ở đây bảo ok lắm mà -.- hixx

Bạn này giống mình ngày xưa, sợ và thần tượng 3 chữ lập trình viên lắm, sợ khó nên không dám theo nên đi học quản trị mạng. Sau khi học xong không thích quản trị mạng, liều mình tự học lập trình rồi xin đi thực tập và giờ ngon cả rồi. Chỉ là đi sau lứa cùng tuổi mất vài năm tuổi nghề

1 Like

Tâm lý vừa thích vừa sợ giống mấy cậu con trai lần đầu đi tán gái, thấy gái xinh nên khớp đây mà. Cứ nghĩ đơn giản thôi, lập trình là con gà mái hơn là một đứa con gái là ổn thôi.

6 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?