Cài trình biên dịch c++

ai rảnh cài giúp e trình biên dich C++ với e cài mãi mà toàn bị lỗi thôi ạ.

2 Likes

Bạn nói rõ tí nào. Bạn dùng IDE gì ? Đa số các IDE như Codeblocks , VS hay Dev C++ đều có sẵn compiler rồi mà ? Hay bạn đang dùng Turbo?

1 Like

em muốn dùng borden tại quen ở trường r

1 Like

em dung borden nhung cai mai van bi loi ak

1 Like

Mình khuyên bạn nên dùng Microsoft visual studio hoặc Codeblocks hay Dev C++ cho Tiện. Sau này muốn làm phần mềm hoặc chuyên ngành thì phải dùng cái Microsoft visual studio

1 Like

cảm ơn minh đã thử cài visual 2015 nhưng kết quả phải cài lại win mà mình làm giống như trong video

1 Like

Làm không đúng hướng dẫn hoặc download không đúng trang web => cài lại Win

Mấy việc nhỏ nhặt đó mà không làm được thì sao mà lập trình?

Mà Topic hướng dẫn cách cài trên daynhauhoc không xem đi xem video tào lao, hết hiểu nổi?

Link: Cài đặt Visual Studio 2015 để lập trình C++ trên Windows

P/S: Chỉ dùng được trên Windows 7 Service Pack 1 ; Windows 8.1 ; Windows 10

minh lam giong y trong hinh day kuon dowload cung dung link day luon gio van con ban visual trong may ne

Mình hỏi bạn là Windows 7 Service Pack 1 nhé ! Không có chuyện cài VS 2015 mà phải cài lại Win, nếu thật thì microsoft phá sản rồi nên bạn xem lại PC của mình, ai cũng cài được hết :slight_smile:

minh cai bi loi qua k bien dich dc ma thoi gian go ra cham hon thoi gian cai lai win nen minh cai lai win cho nhanh.con day la ban win minh su dung

Bạn nên viết có dấu nhé :slight_smile:

Thời gian gỡ chậm thì có nhiều lý do trên PC bạn, mình không biết hết được. Bản Win của bạn đã là Service pack 1 là ok rồi nên nếu không cài được thì mình chịu, không biết máy tính bạn bộ nhớ còn trống không?

Cái này mình thấy bạn có vẻ … ngáo .

P/S: Nếu không được thì nên dùng VS 2010 cũng được hoặc nâng lên Windows 10 hoặc Windows 8.1

1 Like

Nếu bạn ngại cài nhiều thì cài Dev C++ đi :confused:, download mỗi một file về next next next … là xong, khởi động nhanh, gọn, nhẹ, dễ xài, ai cũng cài được. Còn lười nữa thì download cái TDM-GCC về biên dịch bằng tay, khỏi cần IDE :grin:. Còn Visual Studio thì cài lâu lắm, nhiều thứ lằng nhằng, không phù hợp với bạn nữa +____0

Mà tớ thấy câu này của @tucanhminh hợp lý :open_mouth:

https://drive.google.com/file/d/0B4gyluJUtL6-a05Jc2hYck5NOWc/view

Tặng bạn bản windows 8.1 bản quyền từ Acer (từ máy mình), tải One key ghost về rồi bug ra ổ C là xong. Sau đó hẵn cài VS.

Mà VS ngán thật, mình cài mất 3 tiếng, 20GB. Ác mộng :astonished: Bây giờ mình chỉ xài Atom và VS code.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?