Cài đặt Visual Studio 2015 để lập trình C++ trên Windows

cảm ơn bạn mình sẽ thử lại.

Anh ơi, sau khi e cài Visual Studio 2015 và chạy thử chương trình đầu tiên thì bị lỗi “The system cannot find the file specified”. Em đã thử cài lại win rồi cài lại bản Visual 2013 nhưng vẫn bị. Anh có thể giúp em khắc phục được không ạ? Em cảm ơn!

Viết hoa thì nó hơi lỗ mãng tí :

• TẢI BẢN ISO TỪ TRANG CHỦ VỀ CÀI OFFLINE CHO NÓ SUÔN SẺ.
  • UPDATE WINDOWS TRƯỚC KHI CÀI.
  • KHI CÀI NHỚ CHỌN CÁI C++ BỞI VÌ MẶC ĐỊNH C++ SẼ KHÔNG ĐƯỢC CÀI ĐẶT TRONG VS2015.
  • KHÔNG TUỲ CHỈNH ĐƯỜNG DẪN. ĐỂ MẶC ĐỊNH HẾT.
2 Likes

Cho e hỏi đây là lỗi gì v? E down về, install cả tiếng nó vẫn v :frowning:

1 Like

Cái này không phải do mạng đâu bạn :smiley:
Có thể là đường truyền chưa tốt hoặc là ổ đĩa đọc ghi chưa mạnh :smiley:
Dẫn tới tình trạng bị chậm

1 Like

Bạn có thể cài offline để nhanh hơn nếu mạng của bạn chậm :wink:

1 Like

Ô thế ạ, cảm ơn 2 bạn. Có thể cho mình xin bản off được k? Lần đầu đụng vào nên hơi ngố :frowning:

1 Like

Anh vào trang https://beta.visualstudio.com/downloads/

Nó hiện ra như sau:

Anh cuộn xuống, sau đó chọn Visual Studio 2015:

Sau đó chọn ISO và chọn Download:

Good luck! :wink:

2 Likes

Mình cài cái này full nên mất gần 10 tiếng do mạng đã chậm lại cài nhiều

1 Like

Cảm on b nhiều lắm, mình sẽ thử xem s

Thế xài Win XP thì phải làm sao ?

Thì phải nâng cấp lên Windows 7 servicepack 1 hoặc hơn chứ sao !

mình cũng xài win xp, tải không được, lại xài máy bàn nên xài C-Free 5.0, không biết sau này có sao không nhưng giờ xài vẫn ngon, theo hướng dẫn của admin với tùy chỉnh cho nó thích hợp với phần mềm thì kết quả vẫn như nhau :slight_smile: nếu bạn thích, thì có thể down về ở link này dùng thử, không được thì đành up lên win 7 xài thôi nha :blush: http://www.programarts.com/cfree_en/index.htm (nó bảo free-trial sao chứ lâu rồi nó chưa đòi tiền)

Bạn có thể xài Code::Blocks. Theo mình thì thằng này tốt hơn Dev-C và C-Free :slight_smile:
Hiện tại nó vẫn hỗ trợ Windows XP trong bản mới nhất. Tải tại đây.
(Bạn chọn bản codeblocks-16.01mingw-setup.exe nha :slight_smile:)

Còn nếu bạn vẫn muốn cài đặt Visual Studio thì mình thấy bản Visual Studio 2010 SP1 là bản cuối cùng hỗ trợ Windows XP. (Chú ý Windows XP đã cập nhập lên bản cập nhập SP3)
Tải ở đây

1 Like

Bác chịu khó tư vấn cho em cái phần IDE với ạ. Máy em rất cùi nên mong bác chỉ giáo xem xài cái nào thì ngon ạ. Thanks bác !

Máy cùi thì đành dùng Code::Blocks vậy. Visual Studio chắc không kham nổi đâu :sweat_smile:

Có ai giúp hộ mình cái link download Code:: Blocks, nó có nhiều link quá không biết bấm cái nào nữa :blush:

Bạn cứ chọn bản codeblocks-16.01mingw-setup.exe nha! :slight_smile:

1 Like

Vậy thôi bạn cài Code::Blocks đi :slight_smile:

lúc chạy bị tnay là sao m.ng ai chi e vs

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?