Cài đặt Visual Studio 2015 để lập trình C++ trên Windows

cài thêm mingw là ok

This post was flagged by the community and is temporarily hidden.

1 Like

em cai len usb dc ko?
p/s: neu phan vung thanh ntp(j j do…) co dc ko?

Anh ơi cho em hỏi , em đang học khóa học C++ của anh đạt thì dùng VS 2012 ultimate được không ạ, vì em tải bản Community 2015 nhiều lần nhưng người ta toàn yêu cầu viewer version of Windows nên em nản lắm ạ

Được chứ bạn. Nếu học C++ thì mấy version của VS 2010 trở lên là ổn rồi.
Còn lập trình IOS app, Android App, WPF. … thì mới cần ở phiên bản tối ưu như VS 2015

3 Likes

Chả ai lại đi so sánh 1 cái có thể coi là ‘best c++ IDE’ với 1 trình soạn thảo như sublimetext (cho thêm cả build system vào). Chả phải tự nhiên mà 1 cái có dung lượng cài đặt rất lớn, cái kia thì rất gọn nhẹ :slight_smile:

từ windows 7 là cài dc vs2015 rồi bạn

Em gặp lỗi như thế này khi cài đặt Visual Studio 2015

Có lẽ bạn cần nâng cấp FrameWork lên 6.1.3

Chỉ cần sao cài Entity Framework 6.1.3 là xong sao ?

cho mình hỏi tí,mình cài framework để làm gì vậy bạn,tại mình đang muốn cài viual studio í mà

Bởi vì cài VS thì bắt buộc sẽ cài C# và VB.NET. Một số thành phần của VS được viết bằng C# nên phải cài .NET để chạy và build chương trình.

mình chỉ cần tải về ,rùi tải cái visual studio là dc đúng ko bạn

nhân tiện mình đang dùng Win 7 utilmate thì có dùng dc visual studio 2015 hay ko

Có ai bị lỗi này ko ạ,chạy cái file tải từ web về thì bị,lúc trước cài vs thì ok,mà mới gỡ ra,giờ cài lại thị bị nó từ chối @@

mình cũng bị tình trạng như lày. mình cài đặt bằng cách chuột phải chạy bằng Run as administrator

không sao đau bạn mấy cái chấm than vàng đấy là những thứ vs cần nhưng máy bạn thiếu trong quá trình cài vs nó đã tự cài những cái đấy cho bạn rồi kết thúc nó chỉ hiện ra cho bạn thấy là thiếu gì thôi, không phải lo đâu

1 Like

Bạn chỉ mình vào tới chỗ này được ko

Bạn chỉ mình cách build C\C++ trên sublime text với,cách cài mingw vô sublime text lun nha!thank bạn nhìu

Khi mình chạy 1 chương trình vừa viết xong thì nó thông báo lỗi này, có ai biết sửa như nào để chạy được không. thanks mọi người

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?