Cài đặt ubuntu 14.04.3 64bit trên máy ảo vmware 8.0 bị dừng

Máy em cài bản ubuntu 14.04.3 - 64bit trên máy ảo vmware 8.0 chạy đến đây thì bị dừng. Ai biết lỗi tại sao xin chỉ điểm giúp em với?

Chạy đến đó dừng là sao nhỉ ? Mình thấy bạn login vào được như vậy là đã cài xong rồi mà!

2 Likes

m cũng thấy lạ đáng lẽ ra nó phải vào cửa sổ giao diện ubuntu cơ mà để mãi nó cứ như vậy. Không biết làm thế nào nên m post bài mong các ae có kinh nghiệm giúp đỡ.

Liệu có khi nào lỗi ở đây là do m cài bản dành cho chip amd mà ko phải bản của chip intel ko? máy m chip intel i3 2330 dùng ubuntu 14.04.3 amd 64. Hiện tại máy m thấy thợ kêu bị lỗi chip vì cứ cài driver màn hình vào thì ko hiển thị được hình ảnh còn gỡ ra thì lại nhìn được nên khi xem video ở máy bị giật ko xem được.

đây là giao diện chạy bằng lệnh mà .
bạn thử xem :sudo apt-get install ubuntu-desktop

Có nhầm bản cho server ko vậy :grinning:

1 Like

mình ko giỏi tiếng anh nhưng đoạn thông báo trên máy có báo là “VMWare tools đang cài đặt hệ thống, tùy vào phiên bản Ubuntu bạn đang cài thì bạn có thể đăng nhập vào và sư dụng hệ thống trong khi đang cài đặt.nếu ko thì xin bạn chờ môi trường đồ họa chạy.” nên mình nghĩ VMware vẫn đang cài và bạn nên đợi qúa trình hoàn tất mới có thể sư dụng giao diện được :grinning:

ok cảm ơn bạn nhé! để m thử. cơ mà m thấy nó bắt nhập ubuntu login vs password
mà bạn
:smile:

m để nguyên mấy tiếng máy vẫn k chạy bạn ak :frowning:

bản m dow là ubuntu _ desktop 14.04.3 amd 64 bạn à

tức là bạn vẫn có thể dùng ubuntu nhưng nó chưa cài xong tất cả nên chưa có đồ họa thôi

Bạn thử đọc và làm theo link này có đc ko ? link
Mình đoán là bạn đang ở giao diện CLI, muốn switch qua GUI ?

hiện tại máy m đang bị lỗi chip, cài driver màn hình thì ko nhìn thấy gì, gỡ ra thì hình ảnh lại bình thường. ko phải xung đột driver nhé vì máy m đang dùng bị hỏng tự nhiên bị chết nguồn gfx dòng lenovo rồi test bị luôn lỗi chip :frowning:

sau khi cài đặt phần VMware cho ubuntu m ko có động gì cả. tự dưng bị vậy đã cài bản ubuntu 14.04.3 -i386 cũng bị như này

lúc m khởi động ubuntu máy báo như này mọi ng à

m gõ theo lệnh của bạn thì ra mấy dòng này

Bạn vô đây Download nè: https://upload.so/tpqaflzam923

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?