Cài đặt selenium trên win 7 python 3.6

làm thế nào cài đặt vậy ạ ,em cài đặt python rồi thấy có cái pip với esy sẵn rồi mà khi chạy thử nó lại chạy có mấy s cái cmd đấy rồi mất luôn cài thử mà import lại không được vậy có phải cài pip nữa không hay là làm như nào vây em càm ơn

Mở cmd lên gõ: pip install tên package rồi enter
Hoặc tạo một file text chứa tên tất cả các package cần cài r vào cmd gõ : pip -r <đường dẫn tới file txt>

không dùng được lệnh đấy chứ ,không biết có phải do dùng cái pip cài sẵn trong python 3 lúc cài đó không mà thấy chạy lệnh pip -help nó cũng chỉ hiện cái cmd lên có 3s là tắt luôn không hiện nên hẳn ,cài đặt thử cũng chỉ hiện cái cmd 1 lúc là tứt k biết sao mà import thử thì k được cài bằng cả sey với pip luôn đều không được

Mở cmd dưới quyền admin rồi cài lại bằng pip xem sao.

m vẫn chạy dưới quyên admin user luôn mà ,nhưng mà nó chỉ hiện cái pip có mấy s là tắt rồi không biết lỗi gì mà sửa nữa chứ ,hay phải cài pip riêng không dùng chung cái pip lúc cài python nhỉ nó có cái pip cài sẵn theo đây

Bạn thử down file whl rồi chạy

pip install <file whl>

xem sao.

là cài trên cmd luôn ,mà cái này làm gì ạ

yes.

File whl dùng để làm gì:

https://fileinfo.com/extension/whl

đây bác ơi mãi mới chụp được cái lỗi này nó hiện cái bảng cmd kia nhanh qua chưa kip nhìn luôn ,mà cài thử cái kia em bỏ <> đi mới chay mà cũng không được luôn cư hiện là mấy

Ôi, có pip 10 rồi à, nhanh quá vậy :smile:

Bạn upgrade pip lên nhé. Theo như thông báo thì có vẻ như selenium đã được cài rồi.

Em update pip 10 rồi mà import trong python có được selenium đâu ,chẳng biết bị làm sao nữa

Bạn cài lại selenium xem.

bac oi chi em cai nay voi sao no lai bi nhu nay nhi khoo khan qua luc dau cai pip thi duoc gio go ra no lai bi cai nay cai path roi 2 cai kia em de la thu muc k co de cai python.exe cs pip kia nhu may cai set path ma sao lai khong duoc nhi dung python tren win kho vay

Bỏ -u ra xem sao. Hình như lúc trước bạn đâu có -u trong command?

k duoc bac a thu the cung vay chac tai cai path kia ma em cai dung het nhu google roi

Mình thấy loáng thoáng có python 3.6 với python 3.5, bạn thử gỡ python 3.6 rồi cài python 3.5 xem.

Xài py -m pip ... Tại thằng pip 10 nó dở chứng trên Windows. Phải gọi pip thông qua python -m, viết tắt là py -m cũng đc

1 Like

laf minh dung nó đẻ cài đặt thay lệnh pip ạ

đay em gỡ hết rồi mà

Bạn cài Python 3.5 đi.

Không, nó vẫn là pip, nhưng thay vì gọi pip ... độc lập thì bây giờ phải gọi qua python (py -m pip ...)

đây em chạy thử lệnh naỳ cũng k duoc thêm -m rroi
hay cai 3.5 nhỉ 3.6 vở vẩn quá

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?