Cách viết hàm căn thức trong C++

Xin hướng dẫn em cách viết hàm căn thức, em xin cảm ơn ạ.(giải thích rõ giúp em nha!)

Không hiểu topic này lắm, @huunhat070496 muốn share, muốn đặt câu hỏi hay muốn thảo luận gì thế?

dạ, em mới bắt đầu học lập trình C++ và C# ở trường, và đây là bài tập lớn, nhưng mà em đọc đề cũng chẳng hiểu luôn.

1 Like

Vậy thì em phải đặt lại tiêu đề bởi vì tiêu đề Kỹ năng và công nghệ không thể hiện được đây là bài tập lớn của em.

Và em muốn hỏi hay thảo luận cái gì khi post bài tâp lớn lên đây? Nếu em thắc mắc một vấn đề cụ thể, em nên hỏi trực tiếp đến vấn đề cụ thể đó. Nếu em post cả bài tập lớn lên thì rất khó thu hút người khác, điều kiện tiên quyết để nhận được câu trả lời hoặc giúp đỡ :smile:

dạ, em xin lỗi anh ạ, tại vì em không hiểu câu hỏi thế nào mới đăng lên đây , anh delete bài viết đi ạ,

Ái dà, các hạ không biết là không có lỗi đó mà.

Em đọc qua cái này một chút sẽ hiểu cách đặt câu hỏi, sau đó em sửa lại bài viết này mà không cần phải xóa nó đi.

đề truờng nào vậy bạn :smile: D BKHCM cũng hay có mấy đề dạng này, nhưng mà làm = C++ thôi :blush:

1 Like

khoa Toán - Tin trường dh Tôn Đức Thắng môn Giải Thuật cũng toàn mấy câu dạng này.

1 Like

chỉ số tấn công 1->100 mà vd 429 là sao nhỉ :)) bài này thật ra đơn giản chứ không khó. những bài như thế này chủ yếu “thử thách” khả năng kiên nhẫn đọc và hiểu thôi :))

Với dạng đề này thì giải thế nào ạ? anh @david15894

đọc đề thôi cũng hình dung sơ ra như nào rồi. “nếu… nếu …nếu” :)))

cách lam mấy bài cơ bản này thì if thôi, cũng kiếm điểm cao rồi, còn dư thơi gian thì tìm hiểu thêm các giải pháp khác

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?