Cách vào facebook dùng mạng viettel

Em mới cài lại ubuntu 16.04 cho máy. Khi vào mạng ở nhà trọ thì được, nhưng khi ra quán cafe thì lại không vào được nữa. Em đã dùng mọi cách có thể đổi DNS, thêm source vào file hosts mà cũng không ăn thua. Mạng bên quán cafe này có cài đặt IPv6 nữa. Nó như vậy nè.

Mọi trang web đều có thể lên được chỉ duy nhất facebook không lên được. Còn lên bằng điện thoại thì được.

Cá nhân mình thì thấy điều này tốt đó chớ :v:
Không lên facebook thì sẽ không mất thời gian. Cứ dành time học lập trình :smiley:
Còn khi nào có việc quan trọng trên Facebook thì vào bằng phone.

1 Like

thật ra thì thời gian lên fb của mình không nhiều cơ bản chỉ nhắn tin với bạn bè thôi chứ cũng không pải là nghiện :smile: mà tự dưng h không lên được nó thấy hoang mang quá bác ak :smile: .

1 Like

Nhắn tin dùng phone được mà?

1 Like

Ý bác là dùng dt lên fb để nhắn đó hả :smile: mình dùng cùi chuối phone sao lên được fb. lý do dùng cùi chuối phone cũng là cai fb đó bác. ngày mình lên fb chắc tầm 1 2 tiếng j j đó. đi làm suốt rồi h cũng ít lên :smile:

2 Likes

:)) Viettel chặn FB rồi.
Đến khổ với nhà mạng, chắc lại có biến cố gì đây.
Không những FB mà các dịch vụ của FB (Insta, Whatsapp đều block sạch)
Muốn dùng có cách là dùng smartphone down app về xài. Còn ko thì dùng phần mềm t3 thôi :’(

3 Likes

Bình thường thì chỉ cần đổi DNS là vào vi vu giờ thì :frowning:

1 Like

Bác nào dùng Cốc cốc thì vào được còn dùng trình duyệt khác thì chỉ có nước khóc thét :smile:

Mình vừa thử down cốc cốc thì vẫn thấy vào rất chậm, có bạn nào có cách gì không? Mình xài 3g viettel cũng ko vào được luôn :))

Btw fb là công cụ, dùng hữu hiệu hay ko là tuỳ cá nhân :v

Dùng Hotspot Elite và đang phà phà. Hê hê :)))

3 Likes

dùng zenmate add-on trong chrome vào bt nhé :smiley:

1 Like

Lúc trước đến giờ toàn đổi DNS thành 8.8.8.8 và thế là chả bị chặn cái gì nữa @@, từ cái lúc bảo chặn facebook lúc trước cơ.

Đang đau đầu vụ này đây/ Tự nhiên đùng một cái không vào FB được nữa

1 Like

Hehe. Em mạng fpt nên normal.

các ae daynhauhoc muốn dùng facebook thì cài plugin HolaVPN (cho Chrome-Chromium) hoặc plugin VPN (cho Firefox) nhé… Mình dùng Cốc Cốc :v

2 Likes

Hola không nên dùng tí nào. Nó biến máy của mình thành Vpn cho máy khác dùng. Ai biết được bên kia nó đang tải cái gì

4 Likes

Nhà mạng bắt tay nhau chặn fb để tìm cách kiếm tiền các kiểu đây. Hoặc cũng có thể là chiêu trò của 1 mạng xã hội nào khác chứ j.

2 Likes

Ngày mai HCM có biểu tình ấy mà. :))
Nói chung biểu tình 2 lần rồi, mà người ta biểu tình toán tính vì chính trị nhiều hơn vì cá, vì môi trường (nghe bảo biểu tình xong chỗ đó như bãi rác) -> Block luôn cho khỏi liên lạc với bàn kế :))

3 Likes

VNPT cũng thế. Xem ra lần này căng đây :sweat_smile:

3 Likes

block là một chuyện, nhưng trong mỗi băng nhóm sẽ có các dev “cao tay” thì mother of ISP cũng không đỡ nỗi :sweat_smile:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?