Cách reference 1 dll ngoài vào QT project

ace trên diễn đàn có ai dùng cái QT này có thể chỉ giúp em cách add 1 dll ngoài vào project qt giúp em ạ. Tiện cho em hỏi luôn cách deloyment 1 application QT. Em cảm ơn !!!

cách thủ công là copy các libs thiếu có vẻ hơi tay chân, em muốn các bậc cao nhân tư vấn cho em phương pháp nào đúng chất cntt 1 chút

Có cách build static ! Trên Google ý ! Mình chưa thửu vì hơi dài nên mình k làm thoe !
Tình hình là diễn đàn k có ng nghịch về Qt nên khả naeng cao là : chờ đợi trong vô vọng !

em cũng thử build static rồi nhưng toàn fail, ko hiểu sao lại ko được nữa :frowning:

các cao thủ xuất hiện rồi, xin phép cho em upppppp bài để mọi người trợ giúp ạ

Nếu bạn chỉ có file DLL không thôi thì có thể thử API LoadLibrary và GetProcAddress.
Phương pháp nâng cao thì là:

• Xài tool gì đó để tạo ra file .lib từ DLL (tìm google: “create lib from dll”);
  • Link file lib đó vào project của bạn;
  • Bạn phải có (hoặc bạn phải tự tạo ra - khá là khó) một file header (.h) sao cho đúng với file DLL đó của bạn, include rồi xài
    Nếu như dll chỉ toàn là các exported function bình thường (không nằm trong class) thì nếu bạn biết prototype của chúng, bạn tự declare prototype trong code của bạn cũng được (tương đương với việc tạo file header mới)
    Mà nếu dll từ project của bạn (tức là bạn có mã nguồn) thì hướng dẫn trên mạng có mà. Còn không thì không biết làm sao bạn phải sử dụng dll không có header :confused:
1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?