Cách Học Tiếng Anh Để Theo Đuổi Đam Mê IT

Như Trên em là một gà mờ xin các Cao Nhân chỉ giáo về phương pháp học Tiếng Anh tốt nhất với.
Cụ thể là xin các Cao Nhân chỉ giáo về :

• Phương Pháp Học
  • Tài Liệu hoặc Phần Mềm
  • Nếu được cho em xin cái thời khóa biểu về cách học nó
    Thanks/
1 Like

A post was merged into an existing topic: Topic này chứa các post được cho là Off-topic

Hờ hờ đây là cách mình đang thử nghiệm:
Trong khi dịch sách tiếng anh bằng gg dịch, gặp từ mới nào thì lưu lại luôn, rồi khi ôn thì ôn lại chính các từ mới này, chủ yếu phục vụ cho việc dịch tài liệu.

Ai có bí kíp dịch tiếng Anh nào hay thì share cho ace nhé… Thanks…
Tiếp tục hóng…

1 Like

sử dụng Golden Dict để tra từ nhanh trên file pdf hoặc web … và Adobe Reader để đọc tài liệu tiếng Anh bằng PDF và có thể highlight và ghi chú sang tiếng Việt trực tiếp trên file pdf.

1 Like

Bạn sai chính tả 2 từ: Aventure --> Adventure ; relasional --> Relational

Nên dùng từ điển nhé. Google translate không chuẩn đâu.
VD từ acknowledgement mình không hiểu trong ngữ cảnh nào mà nó dịch thành lời cảm ơn? Trong khi nghĩa của nó là sự công nhận

Cái này mình nghĩ nó không sai đâu, tất cả các từ này là mình gặp khi đang dịch tài liệu tiếng Anh.
Từ acknowledgement nằm ở chương đầu của sách nên dịch là: Lời cảm ơn là hợp lí mà, mình cũng tham khảo từ nhiều nguồn nữa chứ không phải mỗi gg dịch đâu… :smile:
Lý do là gì thì bạn thử lên gg: dịch từ: thông thoáng từ tiếng Việt sang tiếng Anh sẽ rõ…

Vậy học tiếng Anh để theo nghiệp giảng dạy, nghiên cứu thì học thế nào. Nếu đọc không thì có vẻ không ổn.

tài liệu học Tiếng Anh là gì anh em

mình đọc được cuốn sách Phương Pháp tự học ngoại ngữ nhanh hiệu quả - Phạm Văn Vĩnh
Các bạn có thể lên mạng tải về.
Cuốn sách này có hướng dẫn 1 số phương pháp học tiếng anh.
Hi vọng sẽ giúp ít cho bạn trong việc học tiếng anh.

1 Like

Lời cảm ơn là nghĩa chính xác trong ngữ cảnh đó bạn.

3 Likes

Mình cũng từng giống như bạn, hồi trước mình học tiếng Anh mà không biết đã đi đến đâu, khi nào mới đạt được mức độ nghe, nói, đọc, viết dễ dàng.
Nhưng sau khi đã đạt được, thì mình cảm thấy thú vị, và cũng tìm được hướng học riêng.
Nói chung, phương pháp học tiếng Anh nói thì dễ, nhưng làm không dễ.
Nếu bạn muốn học, bạn phải kiên trì theo đuổi thôi.

2 Likes

Các bạn nghĩ sao về tài liệu học tiếng anh effortless english, mình nghe nói có nhìu bạn học thành công với tài liệu này trong 3 đến 5 tháng.

Bạn nào từng học qua thì cho mình chút ý kiến, nếu có tài liệu học nào hay hơn thì xin các bạn chỉ giáo giúp mình.

1 Like

Nó là tên một món ăn… chắc vậy…

1 Like

Bác tìm google sẽ có link tải với hướng dẫn học luôn…em cx đang học theo nó :smiley:

bác học được bao lâu rồi thấy nó thế nào, ổn ko vậy

Học từng từ thì mình sẽ giàu từ vựng thật nhưng có nhiều từ ghép vào nhau ra nghĩa khác hoàn toàn. :sweat: em gặp nhiều trường hợp như vậy rồi.

Biết rồiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Mình chưa học effortless nhưng cũng xem qua một số clip của ông tác giả (mà hình như là director gì đó mới chuẩn) thì thấy rất thích tư duy của ông này. “Hãy đốt cuốn sách dạy ngữ pháp của bạn đi” :smile:

2 Likes

Em học được 2 3 tuần rồi…lúc đầu học thấy chán vì phải nghe đi nghe lại mấy cái audio…nhưng nghe riết thấy từ vựng nó vô đầu mình một cách tự nhiên…với lại luyện cho tai mình nghe , não mình phản xạ khi trả lời câu hỏi , … :smile:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?