Các forum về magento 2

magento

(hang) #1

Em là sinh viên mới ra trường mới nhận được chỗ thực tập về magento.Vậy anh(chị) nào biết các forum về magento trong nước hoặc ngoài nước giới thiệu em.
Em cảm ơn

(jjjj) #2

Magento bạn cứ đọc trên trang chủ của nó, mà nói thật thẳng magento này sida bỏ mẹ, bạn đừng quá tốn time vào nó.

(hang) #3

mình thấy nó chỉ kén người học thôi

(jjjj) #4

vãi cả kén, framework mà bạn làm như driver kén hay không, magento từ hồi adobe mua về nó lặn rồi chả thấy update gì cả, bạn check thử twitter xem tình hình sao mình quan ngại tương lai của nó. Nói là vậy nhưng nếu công việc cần thì phải dùng thôi chỉ là thấy bạn là intern sợ quá tập trung vào magento mà tốn time.

(hang) #5

bạn có thể cho mình xin twitter ko? Mà mình thấy mấy ô ở cty bảo cái này ít người học mà công việc nhiều chủ yếu làm cho thị trường châu Âu

(Hà Mã Tím) #6

magento mạnh ở web dạng B2B cho các công ty lớn nên không phải sida mà tại ít đại trà thôi bạn, bản opensource hơi khó cài đặt với lại chậm như rùa nếu không có search engine và cached :crazy_face::crazy_face::crazy_face: nếu làm bài bản thì magento ngon hơn wordpress rất nhiều

(jjjj) #7

sida là minh đang nói đến các concept hay model của nó á, magento stack cũng include nhiều công nghệ cũng lỗi thời rồi nếu học magento cảm giác như bị tách biệt với thế giới bên ngoài, sợ khó transfer khi switch sang các nền tảng khác.

(hang) #8

Bạn đã làm qua dự án nào về Magento chưa??

(Khôi) #9

Hỏi ké. Vậy Symfony thì có “sida” ko ạ? :smiley:

(jjjj) #10

hồi thực tập mình từng làm và đó là một ác mộng giờ mở ra xem lại cũng thấy nó khó. Công sức học magento chắc cũng bằng học mấy cái java ee rồi. Mà bạn đã xin được job rồi cứ trải nghiệm, làm magento cũng nâng khá nhiều domain knowledge về ecommerce

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?