Trang w3school có phiên bản tiếng Việt giống kiểu Vietjack?

Các bác cho em hỏi : e nhớ cái trang w3school có cái phiên bản tiếng Việt giống kiểu vietjjack là trang gì nhỉ?

Ý bạn là nó dùng google translate á? Nó dịch chuối lắm

1 Like

không có trang dịch từ w3school ra ý giống như vietjack ý bác

Bạn muốn học gì?

Theo mình biết thì chẳng có web nào kiểu w3schools.com phiên bản tiếng việt cả :disappointed_relieved: . Có hocwebchuan.com đó nhưng bị giới hạn ở số lượng ngôn ngữ (không có JavaScript).

Nếu bạn muốn học HTML/CSS thì tham khảo thachpham.com nhé! JavaScript tiếng việt thì có video tutorials của JimiDARK :grin:

Chịu khó học tiếng Anh thôi bạn để đọc tài liệu chứ tiếng việt thì không đủ đâu!

1 Like

bạn cứ đọc đi bạn à họ viết dễ hiểu mà từ nào ko biết thì cài cái extion của chorme vào bôi đen à ko xanh là nó dịch cho mình ý mà

Em nên học tiếng anh trước :slight_smile:
Hoặc cứ đọc tài liệu tiếng anh rồi chữ nào không biết thì dịch ra.

W3Schools nó viết tiếng Anh dễ hiểu lắm.
Nhưng nên học ở Codecademy, vì Codecademy vừa học web vừa thực hành luôn, hướng dẫn rất dễ hiểu.
W3Schools chỉ là reference thôi, muốn làm quiz thì vô đó cũng được.

Có phải ý bạn là webcoban.vn không? Đợt trước tớ cũng vào trang này thử học rồi :slight_smile: đúng là giao diện lúc đó nó hơi giống w3 ( cũng màu xanh và đen nói chung là cũng gần giống khoảng 85 % :slight_smile: ) giờ vào lại thấy hơi khác :slight_smile:

A post was split to a new topic: Coders.Tokyo với webcoban thì nên chọn trang nào để học thì tốt hơn?

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?