Cần tư vấn tài liệu học java tiếng việt

Em mới tập tành học java nhưng khổ nỗi là trình độ tiếng anh còn khá kém nên chưa thể đọc được các tài liệu tiếng anh,tài liệu tiếng việt em có tìm nhưng phần lớn là trùng lặp và hơi sơ sài.Vậy nên các a/c/b nào có tài liệu nào học java bằng tiếng việt chất lượng thì share cho em với,em cảm ơn!

Bạn tham khảo ở đây nhé,

http://o7planning.org/web/fe/default/vi/home

Tiếng anh mình cũng dỡ lắm, mà mình khuyên bạn nên tập tìm từ khóa tiếng anh khi gặp khó khăn. Phần lớn các vấn đề đều được giải quyết. Tìm tài liệu học cũng vậy, làm từ từ cho quen. Sau này muốn phát triển hơn bắt buộc tiếng anh cũng phải tốt mới được.

Đọc tiếng việt không tiến bộ nhanh được đâu, ví dụ mình vừa vào link bạn @hccntt chia sẻ, nó dịch instance là “Cấu Tử”
nói thật nghe tiếng việt còn chả hiểu nó là gì, thế nhớ luôn từ tiếng anh có tốt hơn không :slight_smile:

2 Likes

Cái đó mình gửi cho bạn kia xem, mà trang đó xem tiếng anh được mà,.

2 Likes

Uh thì mình chỉ khuyên bạn kia nên học theo tiếng anh thôi mà ^^

2 Likes

Bạn có thể tham khảo sách của Minh Khai Book. Đành rằng là tiếng Anh quan trọng thật đấy, nhưng ban đầu phải đọc sách tiếng Việt để có nền tảng cơ bản đã. Chứ mới đầu mà cầm cuốn sách tiếng Anh hàng trăm trang thì mình nghĩ là sẽ ko có tác dụng.
Bạn phải trau dồi kỹ năng lập trình & tiếng Anh. Khi đã ở 1 level nhất định, tìm tòi thêm tài liệu tiếng Anh sẽ mau tiếp thu hơn.

P.S. Chỉ là ý kiến cá nhân của mình thôi.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?