Bytether: Có 1 đồng Bitcoin thì sẽ được nhận một đồng Bytether trên Etherum

Mua đồng nào nhỉ, bitcoin2x hay là bytether?

2 Likes

Xem đồng nào có tiềm năng rồi mua anh.

Mình giải thích cho bạn vụ đào bitcoin nhé:

VD A chuyển tiền cho B qua ngân hàng thì ngân hàng là centralize và họ thu phí.

Còn khi A muốn chuyển bitcoin cho B, thì ko có ngân hàng nào cả, có C (1 ai đó bất kỳ - gọi là người đào bitcoin) sẽ ghép lệnh này giúp A chuyển bitcoin cho B. thì C sẽ nhận dc phí chuyển bitcoin của A hoặc B(hoặc cả 2) và của bitcoin (1 dạng incentive - để có nhiều ngừoi tham gia vào giúp match lệnh của A và B)

1 Like

e ủng hộ bytether - update thông tin thường xuyên và giải thích rõ ràng hơn :slight_smile:

1 Like

Giải thích theo hướng đó sẽ xảy ra những trường hợp như vầy :slight_smile:

Thực ra việc “đào coin” mục đích chính là để ghi nhận giao dịch (không có vẫn chạy - xem ethereum explorer), còn phần base là incentive và cũng là phát hành luôn, TX fee là để không cho spam và khi gần hết TX slot thì fee mới trở thành incentive. Nhiều thành phần miner thì lực hash sẽ không bị tập trung để phá coin.

Bytether mới ra mà có vẻ hot

1 Like

anh Đạt ơi không biết có cuốn sách nào mà nói về tiền ảo cho mấy đứa beginner không anh? Em tìm hiểu trên mạng mà thấy nó lan man quá :frowning:

Đang theo hướng đầu tư. Bitcoin (BTC) hiện tại đang nhạy cảm, chưa nên mua thêm nếu ai chơi sóng dài, còn lướt sóng ngắn + đủ liều thì cứ mua :))

Em cần biết gì cứ hỏi ở đây này :slight_smile:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?