Bị thôi học Đại Học có được thi lại không?

Xin chào các anh chị ạ,em có 1 vấn đề nho nhỏ cần các anh chị giúp đỡ.Chẳng là em đang là sinh viên năm nhất tại XDA,nhưng em đang hướng thi lại vào ngành khác để phù hợp bản thân,bây h em muốn rút hồ sơ nhưng lại có việc k ở gần trường và có lẽ là lúc nào đi thi em mới lên HN,kỳ 1 do em bỏ thi HK nên bị cảnh báo đợt 1,và kỳ 2 em chưa đóng tiền học nên có lẽ sẽ bị cảnh báo nốt và bị thôi học,các anh chị cho em hỏi là bị thôi học có thể thi lại đại học được không ạ?Và em nghe nói rút hồ sơ phải bỏ số tiền ngoài 100 nghìn phí thì phải trả tiền gọi là phí đào tạo khá cao có đúng k ạ ?MOng các anh chị biết vấn đề này giả đáp cho em hiểu hơn ạ.

2 Likes

Chả có vấn đề gì đâu em.Anh cũng từng học XD và cũng bỏ học XD thi trường khác.Bị buộc thôi học do điểm kém với ko đóng tiền học chả ảnh hưởng gì đến việc thi THPT QG hay nộp hồ sơ vào trường khác.Khi nào em gian lận trong kỳ thi và bị cấm ko cho thi mới là câu truyện khác :rofl:

em cảm ơn anh ạ,hihi tại dịch bệnh căng quá nên e cũng lười đi rút hồ sơ ạ,em cảm ơn anh

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?