Benefit của công ty các bạn cho dev thế nào?

Chào cả nhà,
Hiện tại mình đang làm tại một công ty cấm không cho mang điện thoại vào trong phòng làm việc, Dùng máy tính có giám sát như keylog, mọi thứ mình truy cập hay những thứ mình tải họ đều biết. Chặn không cho mang tai nghe và không cho nghe nhạc ngay cả youtube.

đối với mình đây là nơi sinh ra stress và không thoải mái cho dev. người luôn cần sáng tạo và làm những cái mới trong công việc. nếu thay xung quanh văn phòng thành khung sắt thì đây là nhà tù chính hiệu.
Benefit của công ty các bạn thế nào? các bạn có thoải mái làm việc tại môi trường tương tự mình kể trên?

thì cái đó là nội quy của công ty , mình vào làm thì chịu thôi , Còn không thì nghỉ tìm công ty khác làm :))

1 Like

Công ty gì giống như cầm tù nhân viên vậy? Sao mà làm việc được chứ. @Bao_Ngoc1 nên tìm một công ty khác đi.

3 Likes

Vote nghỉ vì đây không phải là nơi làm việc mà là nhà tù đúng nghĩa. Nơi đây cũng không phải là nơi để bạn có thể phát triển bản thân được nên không cần phải lưu luyến.
PS: bạn đang làm về mảng gì, có ở HN không, nếu phù hợp thì bạn có thể gia nhập cty mình. Môi trường làm việc khá thoải mái

1 Like

Cảm ơn các bạn đã góp ý. Mình làm việc với tâm lý giam cầm như vậy thật khó chịu.

Nó cũng tùy mà các bác .các bác mà làm osdc hay odc thì bảo mật nó cũng kinh mà .để điện thoại ở ngoài .Chặn hết các facebook youtube github

1 Like

Công ty mình như vậy, nhưng về mức lương thì không khác biệt nên mình không thoải mái làm việc

công ty mình toàn người trẻ nên môi trường khá thoải mái, tự do nghe nhạc, đi muộn 15p cũng không sao :))))

1 Like

IT paradise là đây :frowning:

do môi trường là start up, nguyên 1 dàn 9x sếp chỉ quan tâm đến hiệu quả công việc chứ không ép buộc như những công ty khác nên khá thoải mái :)))

2 Likes

Có thể bạn đang làm một cái gì đó quan trọng, tuyệt mật.
Giống như thời kỳ Apple làm ra iPhone :slight_smile:

1 Like

Cảm thấy ko thoải mái thì xin nghỉ thôi :roll_eyes::roll_eyes:
Chính sách bảo mật của cty nó vậy có gì đâu mà cầm tù :smirk::smirk:

Nghe nội quy công ty như kiểu kĩ sư thiết kế của Apple bị giam ấy =)) tách khỏi thế giới bên ngoài luôn :V

À quên, nếu lương cao hơn mặt bằng chung cỡ 2 lần thì ở lại code bình thường nhé. Kệ thiên hạ :stuck_out_tongue:

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?