Bằng đào tạo từ xa có giá trị như thế nào với nhà tuyển dụng

Chào các bạn,

Hiện tại mình đang học đại học chính qui. Do có 1 số vấn đề cá nhân nên mình đang muốn chuyển sang hệ đào tạo từ xa của trường mình đang theo học.

Mình muốn tham khảo ý kiến các bạn về việc bằng đào tạo từ xa khi đi xin việc có ổn hay không.

Mình rất mong nhận được sự đóng góp của mọi người.

Cái đó là suy nghĩ của nhà tuyển dụng, tuỳ từng nhà tuyển dụng.
Nếu bạn là nhà tuyển dụng, bạn thích một ứng viên được đào tạo chính quy hay ứng viên đào tạo từ xa ?

2 Likes

mỗi nhà tuyển dụng có một tiêu chí khác nhau, hỏi vậy thì sao mà trả lời được
quan trọng nhất vẫn là năng lực

2 Likes

bằng cấp đối với IT và ít nhất là hiện tại, (theo mình thấy) thì ko quá quan trọng lắm đâu bạn, ngành này trong nước đang thiếu nhân lực nên hiện tại đang rất “thoáng” thường nó chỉ kêu nộp “bổ sung” cho có lệ, trừ trường hợp onsite hoặc gì đó đặc biệt thì mới cần, thứ quan trọng nhất là năng lực, năng lực, và năng lực, skill khủng tới cỡ nào. Mình đi làm khi chưa có bằng, và thậm chí sếp mình cũng ko có bằng :stuck_out_tongue:
Nói thế, tuy nhiên vẫn nên lựa option tốt nhất có thể cho tương lai, nếu hiện tại ko quá nghiêm trọng thì vẫn nên duy trì chính quy. Nhà tuyển dụng thì thực ra cũng như ae mình thôi, mỗi người mỗi tính nên khó phán.

3 Likes

nếu học từ xa >> có nhiều thời gian rãnh hơn chính quy >> đi xin việc và làm song song >> khi có bằng thì vừa có kinh nghiệm vừa có bằng tuy giá trị ko bằng bằng chính quy nhưng kinh nghiệm + kĩ năng đủ đáp ứng là được …

3 Likes

Thực sự thì mình cần có 1 công việc để kiếm sống nên mình thấy lựa chọn theo học trên trường không phù hợp.
Cảm ơn anh em.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?