Bạn dùng chatGPT có thường xuyên không?

Mình làm cái poll này xem thử mọi người dùng chatGPT thế nào, comment thêm là dùng để làm gì bên dưới nhé.

• Chưa bao giờ dùng
  • Dùng vài lần một tháng
  • Dùng vài lần một tuần
  • Dùng 1 lần mỗi ngày
  • Dùng nhiều lần trong ngày, thay thế dần Google

0 voters

Mình dùng nhiều đến nỗi ít khi nào Google luôn :-p Mình hay dùng Bing để tìm reference nếu cần references.

1 Like

minh dùng để correct lại câu tiếng anh, hỏi mấy câu tại sao, lấy ví dụ vêg solution của những vấn đề phổ thông
có một số method, class, option, enum của một số thư viện họ không để trong code sample hay document, phải tự lục tìm trong thư viện
nhưng khi hỏi chat gpt thì nó lại sử dụng những cái đó trong ví dụ, làm code clean và đẹp hơn nhiều
nhìn chung code mà không đọc docs là có thiệt

1 Like

À đúng rồi, cái này siêu tiện này.

ChatGPT lợi hại quá, mặc dù không thay thế hoàn toàn được lao động nhưng cũng giải quyết được nhiều vấn đề, 10 năm nữa chắc chỉ cần viết ra ý tưởng rồi AI sinh code từ A-Z luôn quá :smile:

1 Like

Mình hỏi cả bing và chatgpt thì nó thường xuyên trả lời sai hoặc không hiệu quả bằng google, có lẽ do cái mình hỏi có ít thông tin quá hoặc do mình không biết cách hỏi ^^
Vậy nên mình vẫn cứ dùng google và rất ít khi dùng chatgpt/bing bot

1 Like

Mình đang dùng chatGPT như:

• Debug partner
  • Script generator
  • Knowledge advisor

Hiện tại mình thấy Bing làm khá tốt mảng Search Engine

2 Likes

Mình đang nghiên cứu thêm về prompt engineering, tới thời điểm hiện giờ thì trải nghiệm của mình là

Bing: giỏi lấy link, nhưng không giỏi về phân tích hoặc trả ra kết quả theo kiểu mình muốn, chắc phải thử lại thêm.
Google Bard: hiểu và phân tích tốt nhưng bên Google có vẻ họ đang limit lại những gì Google Bard có thể làm, thế nên kết quả trả về của Bard khá đơn giản hơn so với chatGPT
chatGPT: Nếu prompt đúng các thì trả về kết quả rất đỉnh. Nhưng phải trả tiền để xài GPT-4

3 Likes

Anh có thể so sánh và nhận xét trải nghiệm của anh về ChatGPT free và bản trả phí được không ạ?

Anh thấy là khác nhau rất nhiều. Anh không dùng lại được bản miễn phí nữa vì bản trả phí tốt hơn nhiều, nhanh hơn, chính xác hơn, thông minh hơn.

Nhưng em không cần dùng bản trả phí đâu, anh mới thấy trang này cũng lấy dữ liệu từ chatgpt4 mà đang được free

https://chat.forefront.ai/

Nguồn là từ cái github này: https://github.com/xtekky/gpt4free

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?