bạn đọc sách gì để phát triển bản thân?

Ai cũng biết đọc sách là con đường tắt để tiếp cận tri thức nhân loại và để trưởng thành. Khi ta muốn phát triển tri thức ở mảng nào thì sẽ chọn mảng đó để đọc như để phát triển khả năng viết văn và tâm hồn ta sẽ đọc tiểu thuyết và truyện ngắn, để phát triển khả năng về đồ họa ta đọc các sách chuyên về đồ họa, về lập trình - sách lập trình, về các làm các loại bánh - sách làm bánh …

vậy còn về phía các sách phát triển bản thân thì sao (về khả năng giao tiếp, tâm lý …) - các thể loại mà tôi thấy có vẻ rất kén người đọc - bạn có thích đọc không? Và bạn đã đọc những sách gì? Hãy cùng chia sẻ cho mọi người nhé :smiley:

cá nhân tôi xin được đóng góp một số cuốn sách sau:

• Who moved my cheese?
  • Tâm lý học đám đông
  • Những quy tắc trong cuộc sống
6 Likes

Quyển này hay nè

Hoặc quyển:

Tôi tài giỏi bạn cũng thế

Các quyển sách của Tony Buzan cũng hay. Tháng lương gia sư đầu tiên là để mua quyển Mind Map của Tony Buzan.

3 Likes

Thư viện trường em không có những cuốn sách dạng này, toàn tiểu thuyết tình yêu và sách cho các môn học thôi :joy: :joy:

1 Like

Những quyển này mình thấy rất sâu sắc, tuy mới đọc thể loại sách này được 3 năm nhưng nó đã giúp mình phát triển bản thân rất nhiều
VD: Tư duy tích cực tạo thành công, đắc nhân tâm, dám nghĩ lớn, hẹn bạn trên đỉnh thành công …

3 Likes

Mấy loại sách tư duy hay dạy làm người thật mình không thể tiếp thu được. Nhưng cũng giới thiệu vài cuốn mình đọc và cảm nhận hay.
.Đời thay đổi khi ta thay đổi
.Tôi muốn cuộc sống như tôi muốn

ô quyển này em chưa biết này, nghe tên có vẻ ấn tượng, em phải đọc xem thế nào :3 :smiley:

đúng, quyển “Tôi tài giỏi bạn cũng thế” rất hay và đáng đọc :wink:

ầy ầy lần trước em thấy ngoài hiệu sách mà chưa có tiền mua :((((((

1 Like

thư viện trường cấp 2 mình ngày trước thậm chí là k có tiểu thuyết và toàn sách về cơ thể người :v =)))))))

1 Like

wow kho sách đồ sộ quá :blush:

mình thì mới bắt đầu đọc thể loại này nhưng mình cũng ngẫm ra được một số thứ, mà bạn thì đã 3 năm, đáng nể đáng nể :smiley:

1 Like

công nhận là khá khó tiếp thu, mình nghĩ bạn nên chọn những quyển ngụ ngôn kiểu "who moved my cheese ", có vẻ dễ đọc hơn đấy :3

1 Like

Anh mới thấy một bạn giới thiệu quyển Think and Grow Rich

Tuần sau đọc cho hết mới được.

2 Likes

hình như em thấy quyển này trên tiki có bán :3 :smiley:

1 Like

Đọc review thấy rất nhiều người khen. tiki bán bản dịch hay bản gốc vậy @protocoltheeagle?

1 Like

bản dịch ạ :)))))) bản gốc để em tìm xem bọn vinabook có không :3

1 Like

@ltd à mà tiki có bán bản gốc ạ cơ mà đang hết hàng :))

1 Like

Hehe, ở gần em có thư viện nào to to không? Mấy quyển này chắc có trong thư viện?

ờm có nhà sách Tiền Phong, nhà sách Trí Đức ạ :v mà em không nghĩ là có :))))

@ltd ý em muốn bảo là quyển gốc không có ạ :v

• The Pragmatic Programmer
  • How to be a better programmer
2 Likes

Quyển này lạ anh? Cho em xin cái link.

đây:

Becoming a Better Programmer

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?