Bạn đang sử dụng ngôn ngữ nào trong công việc?

Ngôn ngữ lập trình nào cũng thỏa mãn được mong muốn của bạn cả. Bạn muốn biết đạt đến ngưỡng nào mới có thể tự viết ứng dụng hoặc game bạn muốn thì chỉ có cách bắt tay vào học sẽ tự khắc biết thôi. Nên bắt đầu với C.

1 Like

e học C cũng 1 thời gian rồi.nhưng chỉ để biết thôi.e chưa đi sâu vào nó lắm.có lẽ e phải học lại.e đang tính học C++ để thuận lợi cho việc học C# sau này vì e định theo lập trình windowsphone

1 Like

Việc thành thạo một ngôn ngữ sẽ giúp bạn học nhiều ngôn ngữ khác nhanh hơn (nhanh chứ chưa chắc thành thạo). Nếu bạn đã học tốt C và muốn học C# thì có thể đi thẳng lên C# chứ không cần học C++.

1 Like

e biết là tùy vào khả năng của mỗi người như thế nào nhưng cho e hỏi là thường thì mất khoảng bao lâu để nắm được 1 ngôn ngữ lập trình,mất bao lâu để thành thạo nó ạ

1 Like

“Càng học càng thấy mình còn ngu” mà bạn. Có mấy ai dám nhận là mình thành thạo, vấn đề gì cũng vậy, bạn còn ham tìm tòi thì bạn còn thấy mình ngu dốt nhiều việc.

Khi sinh viên mới ra trường:

• Em học C cũng khá khá, em muốn làm công việc về C, mấy cái khác em không rành lắm, sợ làm không được.

Khi mới đi làm một thời gian:

• Tôi thành thạo C rồi nên bây giờ tôi học thêm C#, thấy C# cũng dễ nhỉ, nhờ tôi có nền tảng về C rất thành thạo rồi.

Khi đã đi làm lâu:

• Ngôn ngữ à? Ngôn ngữ gì cứ đưa đây! Ngôn ngữ nào cũng là muỗi đối với anh hết!

Khi trở thành đẳng cấp sư phụ lão làng:

• Học Python trong 7 ngày??? Thành thạo C# trong 24h??? Quên đi!!!

Khi hết tuổi nghề, ra làm sếp kinh doanh riêng:

• Ngôn ngữ với chả công nghệ mới cái gì không biết!! Quan trọng nhất vẫn là quảng bá thương hiệu, chiến lược kinh doanh! Quảng bá thương hiệu và chiến lược kinh doanh nghe không hả!!
16 Likes

mà a cũng làm về CNTT ạ? a cho e hỏi là mình cần phải học những gì để sau làm việc được ạ?e mới định hướng thôi chứ chưa tìm ra phương pháp :smiley:

1 Like

e đang học C++ :smile:

1 Like

Em đang học C và Java :smile: , C thì em học từ Youtube , Java thì từ web android.vn :smiley:
Mong muốn là thành thạo C và tiến tới lập trình web bằng Java
cao hơn thì lập trình android :smile:

1 Like

Em làm PHP và Java :smiley:
Bây giờ em thấy ngôn ngữ nào cũng như nhau thôi, chắc cái nền tảng thì quẩy được hết :))

1 Like

em đang học C++ :smile:

1 Like

ui ghê zậy hả bác! em cũng đang muốn học Assembly mà lại không tìm thấy tài liệu trên mạng, bác có tài liệu thì bác share cho em học với blush: thanks!

2 Likes

Em đang học c++ dự sẽ học C# và Python, em đang cố gắng học mấy cái thuật toán với CSDL.

1 Like

e đang học C++ vs verilog . trước có học assembly nhưng hem hiểu lắm . e thấy các thầy cô bảo công việc chủ yêu về lập trình là C++ đúng ko ạ .

1 Like

em năm hai nhưng k biết theo gì :3 ai giúp em được k.góp ý em với

1 Like

Mình đang dùng ngôn ngữ AutoIT :star: sắp tới lại học C++ :smile:

3 Likes

em thì đang học nên chưa biết sẽ sử dụng như thế nào nhưng cho em hỏi em nên học C trước hay Java hay cả hai.vì trình tiếng anh còn thấp nên vẫn đang tu thêm anh văn nên mạn phép lên đây hóng :smiley:

1 Like

e đang học C++ mà mù tịt lắm,vì khả năng có hạn với k có ai chỉ dạy.nên cần lắm 1 sư phụ dạy C++?ai giúp e với đc k ạ.:((

2 Likes

Anh thấy em nên học C trước. Học Java trước sẽ khiến em khó học C. Nhưng nếu nắm C sẽ học Java dễ hơn.

Vì Java dễ học, dễ xài. Tới khi học qua C thấy khó quá, em nản đó :smile:

4 Likes

Thông thường khó mà nắm tay chỉ việc lắm. Vì tất cả mọi người đều bận cả. Nên cách hữu hiệu nhất là tự học thôi. Anh khuyên là em nên xem mấy clip của anh. Khá đầy đủ để bắt đầu, sau đó em tìm bài tập làm, khi gặp thắc mắc, em lên diễn đàn hỏi.

Vì có học trước, có gặp thắc mắc và được giải đáp thì mới tạo điều kiện học tốt được.

3 Likes

dạ vâng,e cảm ơn a :))

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?