Bách khoa hay CN- DHQG

Em đã quyết định sẽ học CN2 của bách khoa sau khi bị loại khỏi KT22… nhưng đến hôm nay… sau nhiều ngày tin rằng mình sẽ là sinh viên bách khoa/// em lại nhận dk thông báo của trường Công Nghệ - DHQG… đỗ ngành CNTT. bây h em đang rất phân vân … ai tư vấn giúp e nên chọn trường nào vs… chiều mai ng ta yêu cầu phải đi nhập học CN rồi ak, cảm ơn mn

1 Like

Mình vote Công nghệ nhé :grin:

Nếu bạn đã quyết đình chọn ngành CNTT của BK rồi thì sao còn phân vân nữa…mình nghĩ chất lượng đào tạo của 2 trường đó như nhau thôi…các công ty người ta cũng ưu tiên các trường đấy lắm…BK, ĐHQG, BCVT, FPT… Bạn thử tham khảo thêm về địa điểm của trường (xem có tiện đi lại không), học phí… chứ chất lượng mình nghĩ ngang nhau

nếu ở Bk e dk KT22 - hệ kĩ thật thì e đã chẳng phân vân r… đằng này là CN2…

Nghe giang hồ đồn đại học BK vất vả lắm hả

Nghe nói 1 kì đuổi 400 :smile:

1 vote Công nghệ ạ. :smile:

Mình đang học CNTT ở Bách Khoa.
Nói chung là bên Bách Khoa sẽ vất vả hơn nhiều vì chương trình đại cương khá nặng và thi cử cũng khá là dễ tạch. Bách Khoa đào tạo sinh viên có nền tảng cơ bản và hiểu sâu nhưng không rộng.
Còn bên Công Nghệ thì như những năm trước thí sinh đầu vào có khá là nhiều bạn đã từng đạt giải quốc gia quốc tế môn Tin học nên chắc chắn là nếu mình chưa biết gì về CNTT thì vào đó sẽ bị ngợp, mình cũng nghe nói là chất lượng đào tạo bên đó rất tốt.
Còn thực sự thì học ở đâu chưa hẳn đã quan trọng, quan trọng là nỗ lực của bản thân thôi.
Nếu để vote thì mình vote cho Công Nghệ. :grin:

Học Bk sẽ rất nặng kiến thức đại cương ( môn vật lý, giai tích,… ) mà mấy thứ đó ko cần thiết lắm chỉ cần hiểu qua là được :3 mất hẳn 1 năm đầu để học thứ đó. Nếu vào CN2 thì chỉ dc học 3 năm về CNTT ( Chắc sẽ ít người chọn học nên Kĩ sư làm gì cho mệt ). Đó là lý do sao CN2 năm ngoái chỉ có 19 điểm. Còn Bên CN - ĐHQG 4 năm học ( năm ngoái 23đ gần bằng với KT2 của BK ) thì ngay từ đầu đã làm quen với ngôn ngữ lập trình rồi ( nhiều bạn đạt giải quốc gia , quốc tế cũng hay chọn vì ĐHQG có cơ hội di thi ở các cuộc thi lớn ). Còn về chất lượng đào tạo thì ngang ngang nhau, ko thể biết nơi nào hơn nơi nào. Học CNTT quan trong là bản thân mình thôi

1 Like

Nên học UET đi bạn, học nhàn nhã hơn bka nhiều. Lượng kiến thức học dc trong 4 năm ko hề ít hơn bka vì không phải học lắm môn đại cương! Bên này các thánh tin toàn đăng ký tuyển thẳng vào thôi. Bạn học 4 năm, ra trường đi làm 1 năm rồi kiểu gì cũng lợi hơn nhiều là học 5 năm rồi mới đi làm :)) . Một điều quan trọng nữa là học UET thì có cả một rừng gái tha hồ mà ngắm :v Chắc chắn về khoản gái nhiều và xinh thì ko khu nào ăn được khu QG đâu :))

1 Like

công nghệ nhé. Mình đang hoc CN- đhqg. Mình thấy chương trình đào tạo trường rất tốt., :yum: còn để so sánh thì mình không biết thế nào

Nếu là mình chọn ngay Bách khoa, nếu được hệ kỹ sư CNTT 5 năm thì nhất rồi, nerus ko đc học CN2 là hệ cử nhân CNTT bách khoa học 4 năm thì cũng tương đương CNTT 4 năm của ĐHCN-ĐHQG, khi nào có đk học đăng ký học thêm 1 năm nữa chuyển đổi sang bằng kỹ sư.
Không chỉ có bách khoa còn có một vài trường khác cũng thuộc top đầu đào tạo CNTT có uy tín như: học viện kỹ thuật quân sự( hệ dân sự), học viện bưu chính viễn thông, đại học công nghệ-ĐHQG.

Công nghệ-Đhqg bạn nhé

Thánh này k biết gì phán bừa rồi. CN2 mà đòi so cntt dhqg. Học bk mất 1 năm học đại cương nên nếu bạn tính theo năm thì thực học cntt của CN2 chỉ có 3 năm thôi. Còn muốn học lên kĩ sư thì phải học thêm 1,5 năm chứ k phải 1 năm đâu. 1 năm như bạn nói thì kt22 với cn2 khác j nhau. Có so thì so KT22 với DHQG ấy, toàn thánh mới vào được thôi. CN2 năm ngoái lấy có 8,2 mà cũng đem ra so được

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?