Anh/chị lập gia đình năm bao nhiêu tuổi, khi có gia đình anh/chị suy nghĩ logic có giảm đi không?

chào Anh Chị, một vấn đề ko liên quan đến code, nhưng mà e hỏi thế vì lo cho tương lai, Anh chị lập gia đình khi lương bao nhiêu thế ạ? với lại khi lập gia đình rồi thì Anh chị còn thích code như xưa ko? có dành cả đêm chỉ cày 1 công nghệ mới ko?
còn hứng thú như xưa ko?
thanks

1 Like

mình chưa có vợ nên không biết bạn ơi, đợi ai có vợ vào giúp

3 Likes

Nam từ đủ 20 tuổi, nữ thì đủ 18 tuổi. umaru

6 Likes

Không nhé, bị vợ bắt ở nhà chăm con.

1 Like

Bí mật, nhưng mà lập gia đình xong thì lương chỉ có tăng chả thấy giảm :star_struck:

Code mạnh hơn xưa vì ngày xưa code đủ nuôi một người mà lập gia đình xong phải code để nuôi ít nhất 2 người nên phải code mạnh hơn :joy: :joy: :rofl: :rofl:

không, cưới vợ/chồng xong ai mà cày đêm :roll_eyes:

vẫn thế

7 Likes

tưởng lấy vợ xong thì lương giảm gần bằng 0 chứ :))))

3 Likes

1/ Khi lương 6tr/tháng. Bà xã mình lúc đó lương 13tr/tháng.
2/ Hết thích code rồi.
3/ Tất nhiên chẳng thức đêm cày tech làm gì, chơi với con vui hơn.
4/ Ko còn hứng thú nữa chỉ là nghĩa vụ phải code vì đây là kỹ năng “ít dở” nhất của mình.

11 Likes

bạn giống mình, cuộc sống đâu chỉ có code

lấy dc vợ thông minh là tuyệt lắm

2 Likes

lãnh theo ngày bạn ạ, không còn lương tháng nữa.

4 Likes

Chưa lập gia đình nhưng đã tự hứa với lòng là phải giữ logic 1=1, chứ không để 1=0
(Tiền của mình là của mình) :rofl: :rofl: :rofl:

5 Likes

Hình như lỡ gặp được người mà mình yêu quá thì mình tự nguyện dâng cho vợ á bác, con tim yếu đuối.

2 Likes

Nam, 32 tuổi, đã lấy vợ,

Bí mật cá nhân

vẫn thích

không, từ hồi 27 tuổi bị suy nhược 1 lần sợ rồi, không thức xuyên đêm nữa (và sức khỏe cũng không cho phép cày xuyên đêm như trước nữa), 5h sáng dậy, 23h đêm đi ngủ thôi

còn

Vào rọ năm 26,27 gì đó.
Sau khi vào rọ chỉ muốn ngồi không cũng có nhiều tiền.

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?