Angular JS là gì? Chia sẻ tới anh em Full tutorial angularjs của bên mình

Angular JS là gì?

AngularJS mở rộng hay phát triển thêm cho HTML với những thuộc tính mới.

AngularJS ứng dụng rất tốt cho Single Page Applications (SPAs).

AngularJS là rất dễ để học.

Lịch sử phát triển AngularJS
AngularJS version 1.0 được phát hành vào năm 2012.

Miško Hevery, một nhân viên của Google, bắt đầu làm việc với AngularJS từ năm 2009.

Angular js là một ý tưởng rất tốt, và dự án này bây giờ được support bởi Google.

Bạn cần phải biết những gì trước khi học angular js
Trước khi bạn bắt đầu học về AngularJS, bạn nên hiểu cơ bản về những thứ sau:

HTML
CSS
JavaScript
Trong tutorial Angular JS là gì? bạn sẽ được biết:
Trong tutorial này giúp các bạn tiếp cận dễ dàng nhanh hơn và có thể làm việc hiệu quả hơn với angular js.

Đầu tiên, bạn sẽ được làm quen cơ bản với AngularJS nhu: directives, expressions, filters, modules, and controllers.

Sau đó bạn sẽ được học mọi thứ bạn cần về AngularJS như: Events, DOM, Forms, Input, Validation, Http, …

Hướng dẫn học angularjs này phần lớn là mình dịch từ các website và tổng hợp kiến thức mình hiểu viết lại cho anh em dễ hiểu để học. Mong rằng anh em sẽ ủng hộ bên mình để có thêm tinh thần làm việc. Thank mọi người!

1. Angular JS là gì?
  2. Giới thiệu về AngularJS
  3. Biểu thức trong AngularJS
  4. Chỉ thị trong AngularJS (Directives)
  5. Controllers trong AngularJS
  6. Bộ lọc hay Filters trong AngularJS
  7. AngularJS XMLHttpRequest
  8. Bảng (Tables) trong AngularJS
  9. AngularJS SQL
  10. AngularJS HTML DOM
  11. AngularJS Events
  12. AngularJS Modules
  13. AngularJS Forms
  14. AngularJS Input Validation
  15. AngularJS và Twitter Bootstrap
  16. AngularJS Includes
  17. Một ứng dụng về AngularJS Application
  18. Lập trình Laravel 5 và AngularJS từ A-Z, Tutorial Laravel 5 và AngularJS
    Bên mình sẽ còn tham khảo và viết thêm những bài mới về AngularJS. Mong các bạn ủng hộ cho tinh thần làm việc của anh. Nếu thấy hay chia sẻ đến các anh em khác làm sao cùng nhau thành công trong lập trình. Không để các bạn chờ lâu dưới đây là link đế full bài học về angularjs nhé:
    Full tutorial học angularjs: Full tutorial học lập trình AngularJS
7 Likes

Bác này ra lắm series thế nhỉ :)) . Hay thiệt đó bác

3 Likes

Viết chia sẻ cho anh em cùng nhau học. Mình cũng mất đến 4-5 năm tự mày mò nghiên cứu mặc dù tiếng anh hơi xịt, Nhưng điều đó không có nghĩa là không học được. Giờ thì đọc cũng hiểu tài liệu ko đến mức xịt như hồi xưa rồi hì hì.

1 Like

E cũng đang ở độ tuổi 2 3 năm trước của bác . Cố gắng phấn đấu ạ :slight_smile:

1 Like

Thực ra mình khuyên nếu là mình 2-3 năm trước hãy tập trung vào 1 cái thiệt pro vào cái nữa ngoài hoặc lập trình hãy học [Phong cách lập trình] cái này ảnh hưởng đến lương, lên chức ở cty,… nhiều lắm đó. Mình phỏng vấn nhìn code bạn nào pro phát biết luôn. Code chạy ngon nhưng mà nhìn phát biết ngay code lởm. Nên bạn chú ý cái đó nhé, có điều kiện mình sẽ trình bày các bạn loạt seri về phong cách lập trình he he.

1 Like

Phong cách lập trình này em nghĩ phải do thời gian làm việc , trải nghiệm khi đi làm thì mới có được chứ . Bác sớm sớm ra series cho AE vui :slight_smile: Bên bác có cho sinh viên cùi cùi thực tập không ạ ?

Code đúng convention, chia các thư mục source code một cách khoa học, sử dụng MVC, biết các pattern,… :smiley: cũng nhiều thứ đấy. Đi học thì code chỉ cần chạy được là ok, nhưng đến khi đi làm rồi, code không những chạy được mà còn cần bảo trì được. Chịp.

1 Like

Rất tiếc cho anh em là bên mình tuyển tối thiểu 2 năm kinh nghiệm cơ không tuyển về đào tạo bạn à. Mới lại có tuyển thì có 1 bên tuyển dụng + bộ phận tuyển dụng bên mình tuyển nên chắc là khá khó cho các bạn là sinh viên. Điều này hơi tiếc nhưng mình không phải là ban quản lý công ty nên chịu hì hì.

1 Like

Nếu cứ code chạy đc thì ai cũng sẽ học nhanh được, nhưng khi bạn muốn kiếm nhiều tiền, muốn làm team, muốn dự án làm xong phát triển tiếp chả nhẽ làm rồi lại đập,… còn nhiều lắm thì nên học cách lập trình pro. Người lập trình viên giỏi chưa chắc đã là người làm việc giỏi hì hì. Bạn [crossover] nói rất đúng đi làm rồi mọi cái sẽ khác ở trường học hì hì.

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?