Android - Firebase Cloud Messaging - Gửi thông báo đến 1 người dùng như thế nào?

Hi các bác,
Mình mới học về FCM (thay thế cho GCM cũ), đang gặp thắc mắc khi gửi thông báo về cho 1 người xác định, đọc ở Document của Firebase có đoạn này.

To send messages to specific devices, set the to key to the registration token for the specific app instance. See the client setup information for your platform to learn more about registration tokens.

“registration token” có được khi 1 máy sử dụng app, và “registration token” này được lưu trên server của Firebase. Vấn đề của mình là muốn gửi về một người dùng theo ID đăng nhập (giống Facebook), chứ không phải registration token dài loằng ngoằng như thế này vì khó quản lý.
. Các bác nào đã làm qua rồi có thể cho mình ý kiến được không ạ, mình tìm hiểu hoài chưa tìm được giải pháp. Cám ơn các bác đã đọc :smiley:

Khi một user kết nối được với Firebase thì sẽ gửi cái key đó lên server. Server lưu lại là được làm gì mà khó quản lý? Về cơ bản là Facebook ID Token và Firebase ID Token mình không thấy nó khác nhau.

Muốn lưu ở token ở client phải dùng json web token + server riêng , chứ m thằng firebase ko làm đc

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?