Android Development for Beginners - How to Make an Android App

Thôi vào chiến tiếp có khi không kịp, ai học mà có gì hay ho thì chia sẻ lên cho vui nhé :running:

4 Likes

@ttmagic Để em nuốt nốt đống kia đã :smile: anh dịch nhanh quá, xem không kịp

2 Likes

mới bắt đầu học java có nên lao vào cái này k ae

Lao vào luôn, có sản phẩm càng sớm càng hiểu hơn mà :smile:

3 Likes

Một video phỏng vấn Team Leader Android Team ở Google rất hay, nói về cách debug và fix bug.

5 Likes

a quay 1 series android từ khóa học này đi a :))

cho em hỏi vs ak em mới học C thôi ak ( ở mức căn bản ) thì em có thể học lập trình android không ak …

học miễn phí thì nó giới hạn bài hả anh

quá tuyệt vời, em đang kiếm học hoài mà không thấy!.

Nếu đã tiếp xúc với class thì có thể học android dễ dàng được rồi. Nhưng trong bộ video trên thì hướng cho những người chưa biết lập trình để làm app mà. Nên bạn có thể bắt đầu ngay bây giờ luôn :smile:

Không giới hạn bài, chỉ ko được cấp chứng chỉ thôi :smiley:

2 Likes

Đạt thấy làm Subtitle cho khóa học này hay hơn. @TTmagic đang làm cho một khóa nâng cao của khóa học này đấy. Giờ khóa học này nếu có ai làm subtitle thì quá hay.

4 Likes

đợi sub của anh ak :smiley:

Chắc chờ team @Rok_Hoang, @thanhmssl10, @TTmagic ra tay quá. Hoặc mọi người rủ thêm người cùng dịch, vừa dịch vừa học khóa học này.

Khi học xong thì mình vừa biết Android, Java và nâng cao kỹ năng tiếng Anh, kỹ năng làm việc nhóm nữa.

2 Likes

Em cũng thích dịch series này vì nó cơ bản hơn :blush: nhưng mà hình như họ chưa làm xong nên không cho dịch :cry:

2 Likes

Em học khóa này trước đi, khi nào họ official thì mình dịch luôn một thể. Anh rất thích khóa học này, đặc biệt là phần design XML. Dạy cực dễ hiểu và có nhiều gợi ý về thiết kế đơn giản, cơ bản rất cần thiết.

Khóa học miễn phí cần gì đi học đâu xa xôi, học xong là tự code apps xài chơi được rồi.

5 Likes

Hay là thế nhể :smiley: nhưng mà như vậy thì còn mình anh @TTmagic làm cái project kia thôi ạ :smile:

Lên plan làm từ từ, chia ra mỗi thứ một ít. Anh làm tá lả thứ này, cái nào cũng chậm. Nhưng mà cái nào cũng có một ít progress, khi nào thích cái nào thì làm cái đấy. Đừng bỏ là được.

@TTmagic Thành nó chưa bỏ project của em đâu :smiley:

3 Likes

Vừa biết tý java có nên cày ko ta?

Không cần biết Java vẫn có thể học được khóa học này @phongduong à :smile:

2 Likes

Chắc chỉ học đc phần xml thôi anh,biết ít java chắc khó học anh ạ:) @ltd

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?