Ai muốn trở thành full stack developer nào?

Hi all,

Ngành CNTT đang phát triển mạnh ở VN, các công ty trước giờ thờ ơ với ứng dụng CNTT để quản lý giờ bắt đầu “suy nghĩ lại”. Sẽ sớm thôi VN từng bước thoát khỏi cái mác “gia công” để làm những sản phẩm chất lượng ít nhất là cho nội bộ công ty. Cụ thể là anh có một số bạn là giám đốc các công ty muốn xây dựng đội dev riêng phục vụ dự án nội bộ và cho bên ngoài.

Anh cũng không phải dân trong ngành HR mà là dân kỹ thuật, cụ thể là có hơn 15 năm kinh nghiệm. Do nhu cầu anh muốn tuyển các bạn dev, chỉ cần là sinh viên và mong muốn trở thành stack developer để hướng dẫn, sau đó giới thiệu việc làm cho các bạn. Nội dung hướng dẫn là:

Học phí: free (học tốt còn được trả lương)

Chương trình:

1. Javascript: cơ bản, nâng cao
  2. HTML/CSS: đủ để chỉnh sửa giao diện, đọc code. Không cần chuyêm
  3. Nodejs hoặc Lavarel: có bản - nâng cao - MVC
  4. Database: Mysql hoặc Mongodb
  5. React Native: cơ bản
  6. Làm một dự án hoàng chỉnh, kết hợp React Native ở app và Nodejs/Laravel ở server.

Cách học: anh sẽ gởi tài liệu hướng dẫn + bài tập, các bạn sẽ là người tự thân vận động là chính. Anh có kinh nghiệm coaching ít nhất 4 đội với hơn 15 người. Chỉ cần chiệu khó, nhiều người đang làm vị trí dev quan trọng trong cty các công ty mức lương trên 10tr mà chưa có bằng đại học.

Tài liệu ví dụ:
Slide : https://docs.google.com/presentation/d/1mr8wgqPROx2lerpNVFOW3GhWeeubSln-/edit#slide=id.g5e14588bac_0_1

Video: https://www.youtube.com/watch?v=YAo3C1k1dt8&list=PLSG5CE1KS0523bJLQ5tAQfm36-_0hd09A&index=7

Các bạn có hứng thú gởi mail về địa chỉ: [email protected]

6 Likes

Check mail e đi a ơi. Check cả spam nhé a.

1 Like

Chào anh anh ở đâu ạ,em muốn học,reply mail của em nhé.

1 Like

Anh cho e dky học với ạ…rep mail của e nha anh…!!!

A ơi tiện đây cho e hỏi, giờ e đang học java, reactJS thì có thay NodeJS bằng SpringBoot hay Servlet k ạ? E thấy có khá nhiều thứ nhưng k biết nên học theo hướng nào @@

đc nhé java là best rồi đừng nghe bọn đú bẩn nodejs học vào hư người

1 Like

Sao nodeJS hư người vậy a. =))

Công nghệ phát triển phần mềm có rất nhiều, tùy nhu cầu và mục đích sử dụng thôi em. Nếu đã học thì cũng nên chuyên sâu thì sau này kiểu gì cũng có đất dùng

1 Like

Do hiểu sâu quá nên mới thấy mấy cái dở hơi đó. Càng hiểu sâu càng dễ bị ức chế và chửi cái tool kiếm cơm của mình nhiều hơn. :penguin:

2 Likes

Vãi cả thánh phán như đúng rồi :grinning:

bác nói vậy làm em buồn quá, em theo NodeJs mà giờ chưa hư, không bik sau này hư không

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?