Xử lý select Quốc gia-Tỉnh-Huyện-Xã trong trang Laravel/register bằng Ajax

E lính mới, đang viết trang register Laravel framework 5.6 ,rất mong được cao nhân chỉ giáo phần Select Quốc gia-Tỉnh-Huyện-Xã bằng Ajax - nếu có video hướng dẫn thì tốt quá , E xin cảm ơn và hậu tạ
[email protected]

Hẳn là bạn thực sự đang muốn có người kèm bạn như gia sư luôn? Chứ viết thế này thì chẳng ai biết bạn muốn làm gì cụ thể cả?

Trong trang Đăng ký/mục địa chỉ thay vì user tự viết vào ,mình cho user chọn : quốc gia rồi chon Tỉnh,chọn huyện ,xã ,
cũng như kèm gia sư đó bác MeigyokuThmn à , bác giúp e đc ko?

Không bạn ạ.

Giờ bạn cần:

• Viết RestAPI để trả về danh sách quốc gia, tỉnh thành gì đó, cấu trúc dữ liệu tự chọn;
  • Ở client, gọi RestAPI, rồi rải dữ liệu vào dropdownlist, hoặc các thẻ html tương tự dùng để liệt kê và lựa chọn.
2 Likes

dùng kỹ thuật Ajax sẽ không phải load lại trang bác à ,
có khoảng 900 huyện và trên 12 000 xã cơ,
nếu bác thạo Ajax thì giúp mình tý,
thanks

900 huyện hay 12000 xã thì cứ lọc ra, lọc từ thượng tầng đến hạ tầng, bắt đầu từ quốc gia, cho user chọn và lần lượt gọi ajax dần dần thì không phải ngại gì cả.

Rất tiếc không ai giúp bạn viết code được đâu khi mà bạn hỏi rộng thế này, mình nghĩ bạn nên đọc vài tài liệu cơ bản và thực hành nhỏ thôi, dần dần vỡ lẽ ra. Tiếc là tài liệu học lập trình web nói chung nó chả ra cái hệ thống gì bài bản cả, rất lộn xộn và bạn phải nhảy qua nhảy lại liên tục, và trớ trêu là phải thử nghiệm mới biết rõ một cái gì đó (vì tài liệu sơ sài chẳng hạn).

Trong quá trình học có giai đoạn nào khó hiểu thì hỏi, đừng hỏi thế này chẳng khác gì đi nhờ làm project cả.

4 Likes

Cảm ơn các bác , e vừa mò vừa hóng

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?