Xoá triệt để lịch sử truy cập internet của máy tính

Xin chào mọi người! mình học cntt ra trường đi làm dc 1 năm thì đi nghĩa vụ. trong này mình đc đơn vị tạo điều kiện sử dụng máy tính, và mình có kết nối mạng để làm việc (chia sẻ mạng bằng cáp usb điện thoại). Sắp tới có đoàn kiểm tra vào kiểm tra máy tính có kết nối mạng hay ko. Mình đã xoá lịch sử duyệt web, window activity, file event log, dùng USBDeview để xoá các kết nối USB. máy tính thì ko sử dụng mạng cục bộ hay gì hết. Không biết như vậy có phát hiện được hay không. Mong mọi người giúp đỡ ạ.

Ngồi mà cài đặt lại hệ điều hành mới đi nhé. Nhớ zero fill trước khi cài, còn không biết zero fill ổ cứng kiểu gì thì bạn chưa phải dân IT đâu.

Không có cách nào để triệt để đâu. Nếu người ta kiểm tra “cho có” thì xí xoá cho qua, chứ còn nếu kiểm tra kiểu bí mật quân sự thì họ chạy một phần mềm là các file hiện lên ngay.

Mua ổ cứng cũ thay vào, cất ổ cứng hiện tại đi là xong.

7 Likes

Cài lại win (hoặc cách nào đó tươg đương) là cách nhanh và chắc ăn nhất bạn có thể làm.

Còn ngồi xáo này nọ, thì không thể nào hết dấu vết được.

6 Likes

tháo ổ cứng ra đập cho nó hư rồi báo là máy bị hư, cái này chắc 1000%

6 Likes

Cài lại Win - Cách hiệu quả và đơn giản nhất đối với tất cả vấn đề mà ông sửa laptop nào cũng biết. Haha

1 Like

“Mày không biết sửa điện thoại thì cũng khong phải dân IT đâu” - Trích lời ông hàng xóm của mình

2 Likes

Cũng không đến mức gắt gao quá thế chứ hả? Nếu không còn cách nào khác thì khai thật đi. Thành thật bao giờ cũng được khoan hồng (y)

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?