Xóa tận gốc Sublime Text 3?

Chắc là do em ấn phím tắt gì đó, nên bây giờ cứ đặt con trỏ vào sau chữ nào là nó lại bôi đen chữ đó, và không nhập được chữ nữa, ấn nút cách thì dấu bôi đen lại chuyển về chữ tiếp theo.
Không phải là do để Insert đâu nhé, cái này em biết mà.
Em quyết định chơi chiêu gỡ ra cài lại.
Em có gỡ ra rồi cài lại mấy lần nhưng gặp phải họ hàng của Nguyễn Y Vân
Bình thường khi mới cài nó còn chưa có Package Control, đằng này sau khi gỡ ra và cài lại lại còn nguyên mọi thứ, cả cái lỗi đáng ghét kia.
Ai có kinh nghiệm có thể chỉ e cách chữa lỗi kia hoặc gỡ ST về nguyên đai nguyên kiện ban đầu được không ?
PS
Em dùng Ubuntu 15.04 64bit

3 Likes

tắt bộ gõ tiếng Việt khi code trên Sublime Text ở môi trường Linux và Mac OS X

1 Like

Đôi chỗ code HTML cần tiếng việt, trước em để bộ gõ TV không ảnh hưởng gì cả

1 Like

hình như xóa thư mục cấu hình của nó, nhớ không lầm thì nó nằm ở /home/<username>/.Sublime Text 3 hay /home/<username>/.sublime_text thì phải.

Bạn mở Files manager lên, ngay tại trang chính, nhấn Ctrl + H rồi kiếm thư mục nào tên mé mé Sublime Text rồi delete nó đi :smiley:

Lập trình trên Linux đừng viết dấu, làm file ngôn ngữ rồi sửa sau :smiley: cứ tiếng anh trc đã.

2 Likes

Không có ST chắc em chớt :sleepy:

2 Likes

Thiếu gì Code Editor ngon, VD: IDE PHPStorm, Atom, VSCode, Vim, Emacs…

2 Likes

Nói thế thôi, với lại mấy cái kia không dùng quen :smiley:
Em sửa đươc rồi, Tks bác nhiều lắm

4 Likes

Mình chưa cài Sublime text trên ubuntu, nhưng thấy người ta bày theo cách này

2 Likes

Anh thử vô lại, bấm INS trên bàn phím xem nó có về lại bình thường không ?

2 Likes

Bác Uninstall chưa kỹ, vẫn còn app data của nó, tải bản portable cho gọn :smiley:

1 Like

Em bị cái lỗi Git Gutter có ai biết chỉ em vs ,tìm cách khắc phục mà mãi chưa sửa đc,cứ vào Subtext 3 là nó lại hiện khung đỏ báo lỗi Git Gutter của bạn bị hỏng ,EM tức điên mà chưa biết phải làm gì.Mong sớm nhận được sự giúp đỡ của mọi nguwowfi^^^ Em xin cảm ơn…

bạn xóa toàn bộ dữ liệu kiểu gì v?

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?