Xóa các bản Visual Studio cũ như thế nào?

Mọi người ơi máy em có nhiều bản vs quá bây h muốn xóa hết thì phải làm sao ạ? Em cảm ơn

1 Like

Mình cũng từng có thắc mắc giống bạn nhưng đó không phải visual studio đâu, đó là visual c++ được cài đặt để chạy các ứng dụng dùng visual c++ để code. Bạn không nên xoá nó vì một vài ứng dụng sẽ yêu cầu bạn cài đặt visual c++ bản nó dùng để chạy.
p/s : không biết mình giải thích khó hiểu không.
bạn có thể đọc thêm ở https://www.howtogeek.com/256245/why-are-there-so-many-microsoft-visual-c-redistributables-installed-on-my-pc/

5 Likes

Không nên xóa nha bạn. Máy tính nào cũng có nhiều bản visual vậy thôi. Mỗi một visual sẽ đảm nhiệm những nhiệm vụ khác nhau để duy trì hoạt động của máy tính. Bạn xóa bớt đi đồng thời một số tác vụ quan trọng sẽ ngừng hoạt động

1 Like

Cũng giống như Java có Java SE & JRE (Java runtime environment). 1 cái là bộ SDK để dev còn 1 cái biên dịch, thì C++ cũng thế! Mấy cái VC++ package đó là lớp biên dịch do MS thêm vào, để phục vụ cho lập trình C++ trên VS!

2 Likes

Vấn đề của bạn đã được trả lời ở trên rồi, mình đưa thêm link dưới để cho ai lỡ tìm kiếm theo tiêu đề bài viết.

Mình từng gặp lỗi sau khi gỡ VS2015 lại không thể cài đặt lại, phài dùng công cụ Visual Studio Uninstaller mới gỡ sạch được. VS2017 thì chưa thấy tình trạng này.

4 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?