Xin ý tưởng làm một project

4 Phương án là sao anh ?

Lúc đầu sẽ có 1 dãy số ví dụ: 13428523 sau đó người dùng sẽ có 1s nhìn để ghi nhớ sau đó hiện ra 4 phương án có 4 dãy số hao hao dãy số kia, người dùng phải chọn sao cho đúng
Kiểu thế này này :blush:

1 Like

Chọn đại 1 cái mà học rồi làm cho xong project. Chọn lui chọn tới cũng thế thôi. Làm không kịp thì gặp người ta mà: “xin lỗi, chúng tôi đã cố gắng hết sức”.

Mình rất thích các bạn có hứng thú với việc làm ứng dụng ngay từ khi còn học THCS, THPT :wink:
Theo chia sẻ cá nhân của mình - một thằng thi 3 lần Tin học trẻ toàn quốc - PMST
Nếu bạn k phải dân chuyên về thuật toán, khả năng ngoại ngữ hạn chế mình có vài lời khuyên:
Bạn có thể nên chọn VB.NET nó tương tự như C# nhưng nếu bạn chưa biết C nhiều thì VB.NET nhìn code sẽ dễ hiểu hơn xíu :stuck_out_tongue:
Hơn thế nữa, VB.NET sẽ làm giao diện windows form trực quan và đẹp mắt hơn, nếu bạn mày mò sẽ chỉnh sửa và thêm thư viện nhìn giao diện lung linh luôn

Còn về ý tưởng thì bạn nên hướng đúng với cuộc thi: VD như học tập, môi trường, giao thông, y tế
Ngày ấy mình thi có làm về lĩnh vực Toán học (cái này cùi bắp cộng trừ nhân chia, diện tích, chu vi, đổi đơn vị …) và Hóa học (khá tâm đắc :blush: )

3 Likes

Chuẩn :+1:, mình cũng bắt đầu từ VB6 rồi VB.NET đấy :smiley: , nhưng mà @nhatlonggunz học C++ rồi nên chắc là C# tốt hơn, với cả xu hướng lập trình viên hiện nay theo C# hết, nên nếu học C# thì khả năng tìm được mã nguồn cao hơn VB.NET. Còn vụ giao diện thì phải nói là C# và VB.NET là như nhau vì cùng nền tảng .NET, cùng là Visual Studio.

Bạn post ứng dụng bạn lên mình dùng thử được không, thấy hay hay :blush:

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?