Xin ý kiến về ngành An toàn thông tin và Kỹ thuật phần mềm ở đại học FPT

Hi các ac , e 2k2 , năm nay e phải thi tốt nghiệp và lên đại học rồi , nhân thời điểm này e xin mở topic hi vọng được các a tư vấn về 2 ngành này , đặc biệt là việc học 2 ngành này ở FPT ( do e ko chắc sẽ vào được UET nhưng nếu ai có ý kiến gì về UET xin đóng góp cho e luôn ạ )
Về bản thân e , cũng có nền tảng competitive programming ( thi mấy contest làng nhàng online , offline cho bọn cấp 3 thôi vậy nên biết một chút C++ ) , tìm hiểu về các OS khá nhiều ( linux , mac os ,… đều tự tin sử dụng ở mức good ) , kiến thức về hệ thống mạng tạm ổn :joy: vậy nên mới phân vân giữa mảng an toàn thông tin và kỹ thuật phần mềm. Không biết học cái nào sẽ có lợi nhiều cho mình, cái nào sẽ phát huy tốt những gì mình có.
Hiện tại e đang tìm hiểu về đại học FPT và thấy có 2 ngành trên có vẻ tiềm năng để mình theo học , ( có cái Hệ Thống Thông Tin nữa nhưng e ko rõ về cái này lắm ), vậy mong các anh chị đi trước , chia sẻ giúp em những điều về việc học 2 ngành đó ở FPT , cũng như những vấn đề xoay quanh 2 ngành đó , và cơ hội cho sinh viên khi theo học … V.v , nói chung e vẫn còn mù mờ lắm ạ.
Many thanks everyone.

2 posts were merged into an existing topic: Tư vấn ngành nghề và chọn trường bơi vào đây

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?