Xin ý kiến về fpt polytechnic

E thi thpt điểm tầm 15 nên hầu như cơ hội vào các trường đại hc mà cntt rất khó .e có nghe về fpt polytechnic nên ai học ở đó cho e xin ý kiến về trường chất lượng ra và có cơ hội vc lm cao ko ạ .e cảm ơn

Không biết bạn dự định học ở cơ sở nào, mình học Fpoly Đà Nẵng ra trường hơn năm rồi, học Android nhưng giờ dev luôn PHP :smile:

Fpoly mình thấy khá ổn, 1 tiết lý thuyết, 1 tiết thực hành xen kẽ nhau cho đến hết môn, mỗi môn có 1 Assignment - nên xác định hãy cày từ đầu đi, nước đến chân mới nhảy thì xác định học lại rồi đấy :v

Trường này là Cao đẳng thực hành nên thiên về thực hành nhiều hơn, không như mấy trường khác được học Mác-Lenin đâu

Trường có thêm mấy môn khá hay, kỳ đầu sẽ học mấy môn kỹ năng học tập, làm việc, hoạt động nhóm… thể chất thì được học võ Vovinam, kỳ cuối sắp ra trường còn có môn kỹ năng xin việc, deal lương các kiểu.
Vấn đề ra trường có việc ngay lương 400$ thì bạn đừng có ảo tưởng tin vào đó mà ỷ lại lười học, không phải là không có nhưng mà nói thật là dựa vào kiến thức của bạn như thế nào nữa, bạn có thể lương cao hơn thế với điều kiện bạn có kiến thức, làm được việc, không thì thất nghiệp là chuyện bình thường.

Support thì mình thấy cực kì ổn, không hứa chắc chắn ra trường có việc ngay nhưng trường hỗ trợ sinh viên tìm việc làm cực kỳ nhiệt tình, mail và điện thoại giới thiệu việc làm cho sinh viên sau tốt nghiệp, lâu lâu lại mail xem đã có việc chưa để trường hỗ trợ tìm việc.
Đôi lời khuyên cho bạn khi vào học ở đây:

Vì thời gian học chỉ có 2.5 năm - 7 kỳ, mình cảm thấy thời gian học ở trường khá ít, 1 tiết 2 tiếng nhớ không nhầm thì mỗi môn tầm 18 tiết cả thực hành+lt, mà lượng kiến thức thì rất nhiều nên việc cày ngày cày đêm là bình thường.
Không tránh khỏi việc chơi nhởi lúc lên đại học, nhưng khuyên thật lòng là tranh thủ cày lúc còn đi học đi ra trường bạn sẽ thấy dễ thở hơn nhiều :slight_smile:
Chúc bạn may mắn :smile: và đừng quên là phải Cày, Cày nữa, Cày mãi :joy: :joy:
Nguồn là của anh NTC Chuoi_Vl cmt bên top kia của mình ạ :smile:

E cảm ơn :grin::grin: anh ghi quá trời làm e tưởng

Đừng gọi anh bạn ơi. Năm nay mình cũng mới thi xong đấy :))

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?