Xin key Máy ảo vmware

vn-zoom lâu nay khóa biết bao nhiêu zone vì google-sama xóa khỏi kết quả tìm kiếm rồi đó :smiley:. Chứ hồi xưa đi chỗ nào cung thấy cr@ck, key các thứ

1 Like

Bạn có thể xài VMWare Player. Dễ xài hơn bản Worktation
Còn không xài Virtual Box

2 Likes

Mình dùng VMware Player (miễn phí) cũng khá tốt, dùng Virtualbox chạy ubuntu thỉnh thoảng bị crash và chậm hơn so với VMware.

2 Likes

Vâng để e thử cảm ơn 2 bác

Bạn đã thử chưa vậy ,đừng nói là t không tìm ,t cũng tìm vào khá nhiều cái mà gg đưa ra nhưng kết quả là đã từ khá lâu rồi ,và còn cái vấn đề tiền mua máy thì xin thưa bác e cũng đi làm thuê cái tiền e mua máy thì e để ra để mua thôi chứ e k có đi điều kiện để học như các bác được bố mẹ cho tiền học tiền mua đồ ,à còn cái việc bác nói nhà trường thì e cũg xin nói cho bác hiểu luôn nhà trường thây cô dậy bác ấu cũng là họ chuyền thụ lại cho bác kiến thức đã học dậy lại cho bác còn bác thì nói việc đóng học phí là chuyện khiến bác không có tiền mua key thì bác cũng nhầm ,chẳng nhẽ học sinh đi học lại cứ free rồi nhà trường bỏ kinh phí ra mua đồ cho học rồi quay lại nói nọ kia à ,họ cũng phải sống chứ
Còn cái việc đung key free hay là mua thì cũng vậy thôi bác có tiền bác mua t không có t kiếm t dùng ,đưng có mang cái suy nghĩ cá nhân ra chỉ chích vộ phận người dùng hàng free ,chằng cái gì là xấu chỉ là qua cái đâu và bộ não nó quá nhanh quá nguy hiểm của con người thôi

Mà thôi cũng cảm ơn mấy bác chỉ e ,và cùng mấy bác cho e biết con người là xâu khi đi dùng chua ,e cũng mong là e có tiền để mua đồ chứ khôn phải đi dùng hàng free nữa ,chào mấy bác

Mời bạn đọc kỹ. Mình bảo là trích học phí để mua giáo cụ học tập, không phải học free

Cảm ơn bạn, nhờ những người như bạn mà người ta đéo bao giờ muốn phát triển phần mềm desktop ở Việt Nam, trừ khi đó là những người tình nguyện làm phần mềm free hoặc open source.

Mình nói luôn nhé. NGHÈO THÌ ĐỪNG CÓ HAM DÙNG ĐỒ CỦA NHÀ GIÀU. ĐÉO PHẢI CÁI KIỂU ROBINHOOD ĐI ĂN CẮP VỀ RỒI GIÀ MỒM NÓI LÀ KHÔNG CÓ TIỀN THÌ LẤY KEY LẬU XÀI.

1 Like

Thôi thôi biết b thế nào rồi chẳng cần phải khẳng định cái quái gì đâu, đồ nào là đồ nhac giàu ,vâng nghèo thì nó làm sao có phải b bỏ tiền ra mua rồi nói ng dùng free không ,k phải ng ta k làm đồ cho vn nữa mà chỉ là do mg dùng với những cái suy nghĩ như b nên mọi thứ nó cũng tốt đẹp như bây giờ ,còn việc dung free thì cũng chẳng cần b phải nói nọ kia đâu ,k có tiên thì t dùng ,mà thực sự chắc gì b đang dùng hàng mua đâu nhỉ .Đừng mang suy nghĩ ra bày tỏ thái độ khi thực sự bạn cũng đéo bao giờ hiểu ,nên đọc cái bài về sự tranh luận trong rum đi ,chào

Ở đây chưa ai chỉ trích bạn cả, tự bạn muốn nới rộng vấn đề ra thôi.

Đã biết bản thân sai thì nên bày tỏ thái độ tiếp thu chứ không phải là cãi lấy cố như thế này.

Mình không muốn vơ đũa cả nắm nhưng chắc bạn vẫn còn trẻ, chưa tiếp xúc nhiều nên hiểu biết về pháp luật cũng như sự tôn trọng chất xám vẫn còn mờ nhạt. Khoảng 3-5 năm sau mở lại topic này thì bạn sẽ hiểu hết những gì mọi người đang nói thôi.

3 Likes

Mọi người ở đây cố gắng giúp bạn hiểu được bạn phải tôn trọng bản quyền, tôn trọng sản phẩm họ bán ra. Xài chùa không khác gì “xài đồ người ta mà không trả tiền” . Thế có vi phạm pháp luật không?
Các nhà sản xuất phần mềm thừa hiểu phần mềm của họ có thể hạn chế người mua nên mới làm bản free ít tính năng hơn như VMWare Player. Bạn thấy không phù hợp?
Nếu bạn nghĩ VN nghèo được xài chùa bạn cũng coi thường chính người Việt mình. Có nhiều SV không đủ điều kiện đã chờ đợt khuyến mãi trên lazada để mua Office 365 Personal với giá chỉ bằng 1/2 so với giá gốc. Và họ được bù đắp xứng đáng. Đâu chỉ có bộ Office, họ được 1TB Onedrive nữa. Nhưng do là gói năm nên chờ năm sau thôi. Nhưng như thế là quá lời
Bạn cần biết phần mềm là thứ tài sản chất xám của cả một tập thể. Họ phải thu lại tiền lương và các chi phí phát sinh chứ? Ai làm không công cho người ta xài free đâu bạn?
Đến khi bạn đi làm phần mềm, bạn sẽ thấy việc xài chùa khiến bạn bị thất thoát rất nhiều tiền. Lúc đó bạn sẽ thấy hình ảnh “xài chùa” của bạn ngày trước ngay trước mặt bạn
Ngày xưa ai cũng đã một thời chơi game crack, cài key trên mạng vì không có tiền hay không có hình thức thanh toán như bây giờ. Tuy nhiên khi đã bước chân vào ngành CNTT, biết được quy trình phát triển phần mềm, biết được chi phí phát sinh cho ngành này là rất lớn. Tự động con người thay đổi suy nghĩ về xài phần mềm lậu

1 Like

Vâng …Nhờ những thành phần chuyên xài cc chùa và key lậu nên những ng dùng như mình reg acc rồi thanh toán ở nc ngoài .Đâu đâu cũng từ chối Vn vì nghi ngờ gian lận .Bắt xác minh này nọ điên hết cả đầu…Hồng phúc của đám UG với Hacker rẻ rách đó :smile:

1 Like

Cũng là cuộc sống mang giá trị đồng tiền ra để nói ,cũng cảm ơn các bác đã nói dù sao thì e cũng hỏi vè không có tiền mua hàng để dùng và e cũng chỉ dùng để biết chứ e cũng không học it đi làm ,còn các bác nói không phải e không tiếp thu chày cối mà là có những người cứ mang những cái suy nghĩ nói người ta hỏi mà không tìm trước khi thực sự họ cũg chẳng hiểu ,mà thôi cũg cảm ơn các bác góp ý e cũng chuyển qua dùng đồ free luôn chứ cũng k còn dùng cái này rồi ,bác nào mod thì xóa topp dùn e e cảm ơn

Mod chỉ xoá khi topic vi phạm quy định diễn đàn chứ ít khi xoá để bảo vệ danh dự bản thân ai đó lắm :)) Lần sau thấy mình sai thì nên nhận. Mà chắc cũng không có lần sau đâu. Còn việc hiểu hay không, mình kể cho bạn nghe này: Mình từng mất đến hơn 1 tháng trời, mỗi ngày 8 - 15h chỉ có code và thiết kế, chỉ để làm ra một phần mềm với chức năng khá rẻ rách (dọn dẹp các solution của VS13).
Vậy với một phần mềm cỡ như VM Ware, bạn cho rằng việc bạn và một cộng đồng người không có tiền mua rồi dùng “free” sẽ làm tổn thất của nhà sản xuất bao nhiêu công sức?

Còn mình bảo là bạn không search trước khi hỏi, thì lý do: đây là kết quả đầu tiên mình thu được khi gõ tìm kiếm với từ khoá “Key VM Ware”: [spoiler]http://appnee.com/10-vmware-workstation-pro-12-x-universal-license-keys-for-win-lin/[/spoiler]

1 Like

B có thấy xàm không :unamused:

Oanh nhau đê. Tem crack dùng chùa vào điểm danh @_@!

2 Likes

Bác này chuyên đả kích dân tình nhỉ, flag giờ :sunglasses:

Sai thì nhận là sai sao phải chày cối nhỉ, việc lấy cớ ít tiền rồi dùng free 1 sp đáng ra phải bỏ tiền ra mua với cố tình không mua để dùng free thực ra không khác nhau gì lắm về máy bản chất, về lâu dài thì từ loại it tiền sẽ chuyển sang chày cối không chịu bỏ tiền do đã quen với việc dùng hàng ngoài luồng. Nói thẳng ra thì cho dù có nhân danh gì đi nữa mà cố dùng đồ phải trả tiền mà lại không chịu trả tiền khi không được sự cho phép của chủ thì đều vì phạm hết

1 Like

K cần phải đánh nhau làm gì cả. Chỉ là cũng không muốn tranh luôn 1 chủ đề mà cuối cùng thì người tranh luôn với m luôn bảo cái ý của họ là đúng thì dù có nói kiểu gì thì cuối cùng cũng chỉ bị coi là đi dùng đồ chua không chịu trả tiên ,vậy thồi cũng không muốn giải thích ,không biết thì hỏi mà mấy nác cứ làm quá về cái vấn đề free ,trong khi nhiêu nơi người ta cũng đây có cần :

Nó cũng chẳng có gì to tát khi nhiều người không có khả năng dùng ,dùng chỉ để cho biết chứ không vào mục đích xấu nhue 1 số thành phần nói mua mà chắc quai gì có free lại không dùng

Thứ nhất, mình không dùng VM Ware với key lậu.
Thứ hai, việc người khác có sai hay không, chuyện đó không quan trọng. Bạn sai là bạn sai, dù cả cái nước Việt Nam này toàn bộ đều xài phần mềm phạm pháp, thì bạn sai vẫn có nghĩa là bạn sai. Và vấn đề là mọi người trong bài này đang cố gắng khuyên bảo bạn là đừng có dùng nữa, chứ không bảo một người nào khác trong cái topic này bỏ hết tất cả những sai lầm của họ.

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?