Xin giúp đỡ về push notification với firebase cho laravel

Em chào anh chị em trong group ạ
Em đang gặp vấn đề về tim hiểu push notification với firebase để áp dụng viết api laravel, anh chị em nào làm qua có thể giúp em được ko ạ, em search google đọc doc vẫn ko hiểu được nó, mong mọi người giúp đỡ ạ
Em cảm ơn ạ

bạn có thể mô tả chút ít thông tin về cấu trúc, tính năng project bạn đang làm dc ko?

1 Like

thật ra thì cũng ko hẳn là em làm cái project j nha, do tạo project laravel để làm nên em gọi vậy thôi, em đang học viết api, giờ em muốn test thử push notification với firebase ạ, nhưng mà setup em cũng ko hiểu, rồi làm sao để gọi nó để khi mình thực hiện một hành động như order hay j đó nó sẽ push thông báo qua web ạ, a có thể giúp em làm sao để setup rồi gọi nó được ko ạ

Mình làm firebase push noti bằng Java, hình như không có official SDK cho PHP.

Nhưng mà có sdk cho mấy ngôn ngữ khác, có cả code mẫu luôn. Bạn code theo, làm thành một cái app nho nhỏ bằng Java/C# rồi dùng PHP gọi app đó kết hợp tham số là được.

Edit: Hồi đó mình chỉ làm server-side thôi, client có người khác làm, mình chỉ gửi file config nên không rõ client/browser làm gì :v

4 Likes

mình mới thử check qua, có vẻ là dùng curl cũng vẫn được, đoạn code bạn gọi api để push noti khi chạy chắc phải có message gì đó chứ, mess báo lỗi hoặc trả về kết quả gì đó chứ? có cái đó ko update lên đây coi

1 Like

Làm với web thì cứ tạo 1 bảng trong firestore cứ ghi vào đấy, thông báo gì thì nó tự notify cho client mà
push notification chỉ dành cho mobile app thôi, còn ko thì user phải dùng chrome @@.

p/s: Thực ra m mới check lại thì ko sài đc cho safari :smiley:
https://caniuse.com/#feat=push-api

4 Likes

em cảm ơn a đã vào giúp đỡ em ạ

thật sự thì em chưa biết nó sử dụng hay setup nó như thế nào nha, em chỉ muốn dùng nó test gửi thông báo lên web hay thiết bị nào đó thôi ạ

dạ em cảm ơn ạ, để em tìm hiểu xem nha a

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?