Xin giải pháp cho vấn đề app IOS call API Google Map nhiều lần bị lỗi

Em đang lập trình một app IOS chỉ đường, Ý tưởng là nhập vào 1 loạt các vị trí trên google map, app sẽ xắp xếp các vị trí nhập vào theo thứ tự sao cho quãng đường đi qua tất cả các điểm là ngắn nhất.
Ví dụ : Vị trí mình đứng trên bản đồ là x các vị trí nhập vào là [a,b,c,d]. Em gọi API google đo khoảng cách từ x tới các điểm a,b,c,d tìm được điểm gần nhất (ví dụ là a) . Sau đấy lại lấy a để tính khoảng cách với các điểm còn lại để ra điểm gần nhất. Rồi lại lấy điểm gần nhất đấy so sánh tiếp đến hết danh sách. Cuối cùng ra được 1 list lộ trình đi : x->a->…
Vấn đề là khi em nhập vào khoảng 4,5 điểm app gọi API thì không sao, Gọi từ 10 điểm trở lên là requet tra về liên tục là ZERO_RESULTS và OVER_QUERY_LIMIT ai có cao kiến gì chỉ em với

Bạn tham khảo về cách sử dụng Google Map APIs hợp lý nhé

https://developers.google.com/maps/premium/previous-licenses/articles/usage-limits

Về vấn đề ZERO_RESULTS: có thể geocode bạn gửi lên trỏ đến vị trí địa lý không tồn tại hoặc đơn giản hơn là request của bạn không có kết quả trả về

OVER_QUERY_LIMIT: thì thường có 2 trường hợp

• Bạn gửi request quá nhanh
  • Vượt quá limit usage khác
2 Likes

Vấn đề chính là thế đấy bạn ơi vì mình nghĩ là số lần request của mình quá nhiều trong một khoảng thời gian ngắn. Thank bạn để mình đọc tài liệu

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?