Xin 2 ảnh chụp thẻ cào điện thoại để làm đồ án tốt nghiệp

Hello
Kì tới mình làm đồ án tốt nghiệp. Dự định của mình là làm về xử lý ảnh, phần nhận dạng. Cụ thể là nhận dạng kí tự (chỉ số 0-9), mình muốn viết 1 app android nạp thẻ cào qua camera. Ứng dụng này và đề tài này nhiều người làm rồi, nhưng mình là người mới và các ứng dụng có sẵn mình sợ họ chèn kích hoạt game vào đó :smile: Quét xong không biết tiền vào điện thoại mình hay vào game, điện thoại của thằng khác. :V Nên mình chọn đề tài này
Hiện tại mình cần thu thập ảnh chụp thẻ cào. Nhà mạng nào cũng được. Chỉ cần ảnh chụp không quá mờ và phần mã thẻ cảo được rõ ràng, đã cào hết lớp phủ và chụp trọn vẹn thẻ
Vậy ai ngang qua nếu có nạp thẻ điện thoại thì chụp giúp mình 2 tấm ảnh và gửi lên bài đăng này. ( 1 kiểu ngang màn hình và 1 kiểu dọc màn hình )
Tiện thể nay là ngày cuối cùng được km 50%. Chắc anh em nạp nhiều :V
Thank you
Demo ( có thể cầm lên chụp , có thể chụp ở bất cứ đâu không cần thiết phải mặt phẳng sạch se)

Đề sao dễ vậy??20??? @@

1 Like

Sao bác :3
20 kí tự
20 kí tự

Số thẻ cào cố định
Chỉ có 10 output 0 1 2…
Không nhiễu

Input quá hoàn hảo -.-

1 Like

thì mình mới là sinh viên năm 4 mà, kiến thức còn ít, sao làm được cái bự chà bá. với lại mình tự code, không dùng thư viện có sẵn. bạn có thể cho mình xin ít tư vấn được không

Tự code nhưng vẫn quá ít

Số viết tay
Có nhiễu
Số bị mờ

:3 mình đang lên ý tưởng thôi, chưa đăng ký, khi đăng ký thầy cô còn duyệt nữa, với lại trường mình cũng chỉ cần làm đơn giản, không như trường top dưới, mà mình làm đồ án với thực tập trong cùng 1 kì và song song nhau nữa :3

Tặng thớt nhân ngày 28/2:

1 Like

:3 hơi xấu trai chút tks bạn

Ảnh hơi xấu tí, coi như là nâng mức độ khó của đồ án =))

Kia là tay tui, không phải mặt tui :triumph:

1 Like

quài, bạn cho mình xin ảnh chụp full thẻ với, chụp thiếu chút chíu nữa :wink:

Ầy, sao không bảo sớm, tui vứt vào thùng rác rồi :v

1 Like

Kính biếu bác :v :v

2 Likes

Bác cào sạch sạch chút :V input của e là input lý tưởng

Vãi, em tưởng case nào bác cũng bắt :wink:

2 Likes

input lý tưởng thôi, vì khi nạp thẻ cào, mã thẻ phải được cạo sạch chứ, không cần thiết phải xử lý trường hợp đó, đơn giản hóa nếu gặp trường hợp đó bằng cách in ra thông báo
" cào lại đê, cào thôi mà cũng không xong à"
:V

4 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?