Xem clip trên youtube được nhưng down về lại bị lỗi đứng hình

các anh các chị cho em hỏi, em đang học java căn bản trên kênh youtube của blog Study and share nhưng khi em down về máy để xem offline thì bị lỗi đứng hình nhưng vẫn nghe tiếng.
các bác thử down về xem giúp em với ạ

1 Like

Bị đứng hình có thể là do chương trình download làm không tốt hoặc Youtube chặn :slight_smile:

Nhưng mà sao không xem online nhỉ ^^

1 Like

lỗi này em không biết phải giải thích làm sao cả, đại loại là xem trên youtube được, down về thì vẫn nghe tiếng nhưng bị đứng hình nếu rảnh a có thể down thử để xem. em ra quán cafe để down về trọ không có mạng a ơi :frowning:

2 Likes

Em có smartphone không? Anh nhớ không lầm là app Youtube trên Android cho phép xem offline.

1 Like

dạ có, nhưng mà em đang không hiểu lý do vì sao như thế, nên em muốn tìm hiểu. Em thấy cái lỗi gì lạ lạ là thích mày mò nguyên nhân nó vì sao bị như thế ^^!

1 Like

Đây không phải là lỗi @sad_ending, Youtube không muốn video của họ bị download lậu. Nên họ có cách để cho phép người xem xem video trên trang của họ để họ quảng cáo kiếm thu nhập trả cho dev.

Nếu ai cũng download về hết thì ai xem quảng cáo, ai trả tiền server, tiền dev và tiền bản quyền, … :slight_smile:

Đấy là một tính năng :smiley:

1 Like

5 posts were split to a new topic: Học xong khóa học lập trình trên Youtube thì học tiếp cái gì?

bạn thêm vào địa chỉ ss trước chữ youtube là ok :slight_smile:
VD: www.youtube.com/abcxyz69 -> www.ssyoutube.com/abcxyz69

1 Like

@conan4582 bạn thử xem video đó đi, rồi tải về máy thử xem lại đi :smiley:

1 Like

everything all right mà?

Mình thường dùng trang này để tải clip từ youtube:

en.savefrom.net

1 Like

@hoangtrung1999 đó là cách nhanh để đến vs en.savefrmm.net, fr.savefrom hình như là tiếng pháp mà>??

mình dùng phần mềm khác xem thì lại bình thường hình như là do máy mình thì phải

1 Like

@ltd a xóa bài giúp em với ạ, lỗi này do máy của e ^^!

2 Likes

ừa, thì cho link tiếng anh cho dễ dùng :))

1 Like

Không sao, cứ có topic này để người khác biết là đôi khi do máy.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?