Xài Pluralsight 3 tháng free, tại sao không?

Bài viết không liên quan tới hack, crack hay thứ gì phạm pháp

Chắc hẳn đa phần mọi người trong DNH không xa lạ gì với Pluralsight, một trang web toẹt vời dành cho dân dev. Nhưng em không có tiền và đặc biệt là credit card. Một hôm buồn đời may mắn có 3 tháng free trên Pluralsight, nay chia sẻ lại cho mọi người. (Ai biết rồi thì khỏi đọc, thả tim được rồi :joy:)

Đây là 1 trong quyền lợi của Visual Studio Dev Essentials, ngoài ra còn có các khóa học của… xem hình, làm biếng gõ quá.

Bây giờ là hướng dẫn:

I. Đăng nhập vào Visual Studio.

Đầu tiên, các bạn ghé vào: https://www.visualstudio.com/. Sau đó bấm vào dòng chữ “Sign in”.

Sau đó nhập tài khoản Microsoft của bạn vào, do mình là fan của Microsoft nên có sẵn rồi, ai không có thì đăng kí nhé.

Sau khi đăng nhập, bấm vào dòng : Use your Benefits.

Trượt xuống và, bấm vào dòng “Get Code” của các bạn ở mục Pluralsight.

II. Vọc trên Pluralsight

Sau đó sẽ chuyển tới Pluralsight. Nhập thông tin vào để kích hoạt 3 free months.

Nên xài email đã dùng để đăng kí Visual Studio Dev Essentials

Finished!

Tip: Đề phòng sau khi hết 3 tháng miễn phí.

Vì mình chưa qua 3 tháng nên không biết sẽ ra sao, nhưng để đề phòng, các bạn hãy thử làm theo tip sau:

Vào trang: https://www.pluralsight.com/downloads

Dựa theo hệ điều hành bạn đang xài tải về, cài đặt và ta có:

Mọi người vào khung tìm kiếm, gõ khóa mình cần và để dành :smile:. Sau đó tải về coi dần.

Mong mọi người có tip nào hay hoặc có góp ý cứ chém gió thoải mái :smiley:

5 Likes

Có một số bài nó bắt buộc mua mới cho xem :frowning:

1 Like

thế hả bác, em tải 15 khóa chưa gặp trở ngại nào :joy:

2 Likes

Hồi trước vào học mấy khóa C# mà nó bắt upgrade, ko biết là thế nào nữa . Để hôm khác thử xem acc còn sài đc ko.

1 Like

em tải trọn bộ gói c++ với mấy khóa tổng quan có sao đâu, chẳng lẽ kì thị c# với c++ :joy:

2 Likes

Nên chia sẻ tip cài đặt Ubuntu Linux không cần kích hoạt bản quyền không nhỉ?

open source mà cũng cần bản quyền nữa hả anh .-.

2 Likes

Cho mình hỏi đây phải Trái Đất không, mình nhớ ở Trái Đất Linux open source mà :smile:

1 Like

Cảm ơn bạn, bạn có biết cách đăng kí free Teamtreehouse không? mình đang cần website ý quá ")

teamtreehouse có freetrial, bạn có thể thử xem, mình không có xài nên không rõ

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?