Win 10 bị chậm sau khi cài lại win

Chào mọi người, tình hình là em mới cài lại win 10 pro ( crack) thì bị tình trạng máy mở lên rất chậm khoảng 20s và dùng cũng chậm hơn ( máy e có ssd trước khi cài lại thì mở máy tầm 6-8s) mọi người cho e hỏi tại sao lại có tình trạng đấy ạ e cảm ơn

hmm, cài bản quyền sẽ nhanh hơn nhé bạn :wink:

1 Like

key bản quyền lên các diễn đàn như voz, vnzoom rất nhiều nhé. bản quyền nó khác rất nhiều crack.

1 Like

có cái tài khoản microsoft là được win 10 bản quyền rồi, cần gì phải crack chi cho khổ nhỉ :thinking:

4 Likes

Là s thế bạn, mình k hiểu ạ ?

Do bài xài crack ấy, nó chậm hơn. Bạn thử cập nhật và cài driver xem sao? Mình nhớ có cách để không crack mà xài theo kiểu bản quyền digital ấy.

1 Like

Do cài đặt lỗi, hoặc do ổ cứng lỗi, đầy.
Crack hay không crack chả ảnh hưởng gì đến tốc độ cả.

2 Likes

Bạn cài uefi hay legacy , cài uefi thì khởi động nhanh hơn

1 Like

Vào server discord của DNH mình cho 8 key OEM không giới hạn active đấy, cần thì vào

1 Like

Đang xài Crack và bản quyền. Chả khác mé gì nhau. Vẫn ngon nuột mượt
Quan trọng là khi bn crack rồi bn biết làm gì để nó ngon
Trước mình cài nhớ không nhầm là off windows defender
Bật thanh tác vụ lên. Disk 100% thì phải tìm cái đó nếu thấy nghi nghi là phải tắt nó ngay
Crack là dính viruts
Nói chung là tự làm tự sửa trước m cũng chả hỏi ai về vấn đề này tự làm tự sửa :upside_down_face::upside_down_face:
Kinh nghiệm của một thằng đã từng cài và xài tất tần tật về HỆ ĐIỀU HÀNH

“Vào server discord của DNH”
Cái này là sao bạn, xem chi tiết ở đâu, mình đang cần key mà xem giá chát quá, xài crack thì áy náy nhẹ :thinking:

Drop cho bạn 1 key:
NKP2K-8QJQG-X2783-T9J24-Q9MW2

Thanks,
Để tối active thử xem sao.

Mình thử rồi OK lắm :rofl:

1 Like

Ngon vậy, mình active nó báo we can’t activate windows on this device because you don’t have a valid digital license 0xc004c060
Buồn dữ dội, làm mình cài lại máy híc híc giờ ko active đc

Win 10 bị chậm sau khi cài lại win

sau khi cài Windows với option “Keep Nothing” thì Windows nó sẽ update 1 đống thứ cần thiết (bao gồm driver), thế thôi

Chọn Change product key ấy

Hình như các key đó có người khác nhanh tay active rồi nên mình active không được thì phải.
Mình Change product thử cả 8 key mà không thành công :rofl:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?