Website không load được file vừa mới chỉnh sửa

Các bác giúp em với,
tình hình là em có làm cái web và em dùng XAMPP để test thì khi em chỉnh sửa như file css hay jquery thì khi refresh lại thì nó không update file mới, em cũng có thử up lên host và nó cũng thế, em nghi là do trình duyệt còn lưu cache, em cũng có dùng Ctrl+F5 mà lâu lâu nó mới load được, mong các bác chỉ giáo!

Em dùng chrome, bấm F12 vào developer tool, vào network, chọn disable cache rồi refresh lại xem có được không.

Có vẻ như là browser cache lại file cũ đấy

5 Likes

Chính bởi điều này, mình luôn dùng Firefox khi làm web. Firefox đúng là trình duyệt tốt nhất cho dân phát triển web mặc dù hiện nay thị phần người dùng bình thường nó còn ít.

Nhưng mà chrome đẹp hơn, hiệu ứng cũng mượt hơn :))
Hồi mình viết hiệu ứng chữ chạy chạy marquee behavior="alternate" trên firefox nó giật giật giật, trên chrome thì phê

Nếu ta viết mà chạy tốt trên Firefox và không bị giật giật thì trên Chrome người dùng càng thích cỡ nào :smiley:

Không phải là chrome mượt hơn, mà là behavior của các trình duyệt với code không giống nhau, viết ở trình duyệt này đẹp sang trình duyệt khác có thể xấu.

Mấy anh đi xa quá trời luôn, :smile: cái gì mà giật rồi phê ở đây nữa trời… :smile: em quỳ.

1 Like

Khác với ngoài đời, trong máy tính thì đã muốn phê là không được giật =)

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?