Website bị shutdown vào 1h rưỡi đây là nguyên nhân

Hiện nay website rất dễ bị DoS do sự tràn lan của các free tools hiện tại nên mấy thằng script kiddie hay đấm web, vì web có 1 lượng kho tàng kiến thức rất nhiều, nó chạy là mấy triệu request ngay lên web rất dễ die nhưng nếu cài cf thì mấy ae tây vào sẽ rất chậm thậm chí k vào đc nhưng k cài thì rất dễ bị shutdown giống hnay, tui mới sd socking ddos mà web đã sập r đây là lời cảnh tỉnh để web trang bị cho mình 1 biện pháp phòng chống chất lượng

Mình nghĩ cài cloudflare thì bên tây truy cập nhanh còn Việt Nam thì chậm chứ !? Vì server proxy, CDN của cloudflare chủ yếu tập trung bên Hoa Kỳ mà.

Cloudflare sẽ lọc những visitor chính , nếu bạn là Việt Nam thì cf admin sẽ đồng ý hợp lệ vì chủ yếu người dùng website này đều là người Việt mà còn nếu là người tây thì cf nó sẽ khả nghi và sẽ quét thậm chí là chặn lên website với người tây mới lâu á bn theo mình biết là như vậy :00

Nó filter dựa vào IP, IP khả nghi thì hiện Hcaptcha.

giống vụ f8 lần trc á

Cảm ơn lời cảnh báo của cậu nhé! :smile: Các website đã nhận được lời cảnh tỉnh của cậu, sau khi đọc topic này.
Sẽ tốt hơn nếu như cậu có thể suggest cho mọi người các cách phòng chống DDOS, cùng với guideline về best practice để thực hiện điều này, để các website được cảnh tỉnh có thể học hỏi.

Đó là cách mà cộng đồng phát triển, thông qua sự đóng góp từ những người có kinh nghiệm như cậu :smile:

5 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?