Virus trong firefox tự động nhảy popup quảng cáo?

Khi mình mở trình duyệt firefox lên thường sau một vài cú kích chuột là lại thấy trang đang tìm kiếm tự dưng bị chuyển và xuat hien
các trang như IQ test , redirect virus xuất hiện làm trình duyệt bị lỗi rất phiền phức.
Minh da sua nhu tren mang noi nhung khong duoc the ai biet gi thi co the giup minh duoc khong?

Cái này là do bạn dính mấy cái plugin adware đấy, gỡ mấy plugin đó ra là hết.

em đã vào phần tiện ích và gỡ ra rồi .đặt ở chế độ không bao giờ hoạt động rồi nung vẫn không được

Ngoài plugin, bây giờ hình như adware còn cài vào được registry, chờ cao thủ khác vào giúp :crying_cat_face:

Adware giờ kinh lắm. cứ phải gỡ trình duyệt ra xóa dữ liệu =.= nó còn ăn theo cả tài khoản GG nếu nó cài trên Gg Chrome cơ. Thử search Antimalware bytes xem

Mình cũng bị như bạn với Chrome, và giờ mình phải đăng nhập = email khác @@. Tuy nhiên, lúc mình cài mới, một số thằng có thể diệt tận gốc (cả trong registry) bằng chế độ super mode của Your Uninstall!, bạn thử xem sao nhé!

minh chi bi dinh o tren firefox thoi
the phai down phan men ve de diet u ban . minh dang tinh bo firefox

Như các bác ở trên nói, thực ra nó là 1 dạng virus, nhưng diệt được nó sẽ là rất khó, bạn thử kiếm xem sao. Với chrome thì có tính năng delete user để đưa về mặc định, ko biết firefox có ko?

1 Like

thank! minh se thu lai.

1 Like

Firefox cũng có đấy,

https://support.mozilla.org/en-US/kb/reset-preferences-fix-problems

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?