Viết ứng dụng chat theo mô hình P2P bằng C#?

Mình làm một ứng dụng chat theo mô hình Peer-to-Peer (P2P) bằng công nghệ WCF theo hướng dẫn: Tutorial P2P
Mình chạy 2 file .exe, chương trình chạy tốt trên một máy. Nhưng khi đem qua máy khác để hai máy giao tiếp với nhau thì máy kia không nhận được tin nhắn.
Mình đã thử tắt firewall nhưng vẫn không được.
Mong các bạn giúp đỡ!
Cảm ơn các bạn!

Bạn hỏi như vậy thì mình không nghĩ ai đó bỏ thời gian để giúp bạn. Bạn không chỉ rõ đang gặp vấn đề gì, nó báo lỗi gì thì ai giúp bạn được :neutral_face:

Chào bạn!

Cho mình hỏi là mình cũng thử làm theo bài hướng dẫn gốc bạn nói trên, nhưng lúc Run lên thì ngay lập tức bị lỗi này:

An exception of type 'System.InvalidOperationException' occurred in System.ServiceModel.dll but was not handled in user code

Additional information: Cannot load the X.509 certificate identity specified in the configuration.

Cho mình hỏi có cách nào khắc phục không?

Trong các comment bên dưới bài tutorial có hướng dẫn cách sửa đó bạn. Cụ thể là: trong file App.config, bạn thêm câu <dns value="localhost" /> để nó thành như sau:

<identity>
      <certificateReference storeName="My" storeLocation="LocalMachine"  x509FindType="FindBySubjectName" findValue="xxxxxxxx" />
      <dns value="localhost" />
    </identity>
4 Likes

Cám ơn bạn nhiều nhiều nhiều nhiều lắm luôn! @@

Vò đầu từ chiều h mà ko ra.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?