Viết chương trình thanh toán tiền lương của một công ty

Đề bài : Viết 1 chương trình thanh toán tiền lương của một công ty , chương trình biên dịch xuất ra file .exe.

E đã đọc các cmt góp ý của các anh , cảm ơn mn đã đưa ra những bình luận , nhận xét khách quan. E thấy đc những thiếu sót của mình. Bài tập này e sẽ ko làm nữa , thay vào đó sẽ dành thời gian để học lại những thứ cơ bản của lập trinh C++. Ad close topic này hộ e , e cảm ơn :slight_smile:

2 Likes

Em đừng viết tiêu đề: “Mọi người giúp e làm bài tập này với :(”
Anh đã sửa lại: “Viết chương trình thanh toán tiền lương của một công ty”

Anh đã move bài viết của em vào Category C++ rồi.
Nội dung câu hỏi của em không rõ ràng. Yêu cầu tiền lương chính xác là như thế nào?

Mọi người sẽ giúp, khi nào em tôn trọng mọi người …

Chịu bỏ 5 phút ra đọc hướng dẫn sư dụng diễn đàn.

Bỏ thêm 2 phút đọc

Mọi người sẽ dành 30p, 1h để giúp nếu em đặt một câu hỏi hợp lý.

Không ai quan tâm em chơi như thế nào. Cũng không ai cần biết bài tập này quan trọng như thế nào với em, hay em có làm được hay không. Họ chỉ quan tâm khi họ cảm thấy câu hỏi của em là thú vị, đáng để trả lời.

5 Likes

Cái này chắc khó. Bạn nên tìm hiểu lại từ đầu về C++ để nắm rõ về các khái niệm trong lập trình cũng như lập trình hướng đối tượng. Và mình nghĩ bạn nên tự làm, nếu có vấn đề gì đó khó khăn trong thuật toán hoặc trong các lỗi gặp phải thì mình và mọi ng sẵn sàng giúp đỡ bạn. Cố gắng tự học để không bị mất căn bản nhé :smile:

1 Like

Rất muốn giúp nhưng câu hỏi của bạn không rõ ràng nên không biết giúp như thế nào.
Bạn phải nêu ra rõ bạn đang vướng cái gì, vướng chỗ nào, chứ không ai ngồi đó và code nguyên cả bài cho bạn đi nộp hết. Làm vậy chỉ có hại bạn thôi. Mới năm 2 nên làm lại từ đầu không khó!

Vì câu hỏi k rõ nên mình nghĩ nó như này.
Bạn cần xem lại class và kế thừa.
cần 2 class.
Subclass: Nhân viên: Trong này có các thông tin của nhân viên.
Extends : Lương. Mỗi loại nhân viên có 1 mức hưởng thụ và cách tính lương khác nhau.
Cuối cùng bạn xem phần linklist để lưu thông tin của nhân viên.

Close như yêu cầu của @lekhanh
This topic is now closed. New replies are no longer allowed.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?