Vì sao đàn ông nên biết nấu ăn?

Các bác nghĩ sao về việc đàn ông nấu ăn? :grin: Sắp tới mình đăng ký một khóa học nấu ăn để cải thiện trình độ, chăm sóc bản thân, thay đổi môi trường tí - IT toàn nam không ^^

9 Likes

Biết nấu ăn
Hàng hiếm đây rồi

Sự thật là đàn ông chắc phải > 95% biết nấu ăn.

4 Likes

Đạt cũng biết nấu chút đỉnh nhưng lười do nấu xong dọn dẹp mệt lắm.

2 Likes

Nấu ăn có nhiều lợi ích.Nhiều lúc muốn tự nấu gì ngon ngon thưởng cho bản thân hoặc cho gia đình mà nấu tệ quá cũng không được.hehe.Đàn ông thế kỷ 21 mà :grin:

Đàn ông biết nấu ăn chút cũng không lạ, nhưng nếu học chuyên một khóa nấu ăn là chuyện khác. Lẽ nào anh ấy đã tìm thấy người đàn ông của đời mình? :sweat_smile:

bác thích món gì tôi chỉ cho :

1. mì tôm sống.
  2. mì tôm + nước nóng.
  3. mì tôm canh cải.
  4. mì tôm xào.
  5. mì tôm vỡ vụn.
    bác thích kiểu nào =))
5 Likes

Món mì trứng thì e là chuyên gia đấy :triumph:

Thánh đây rồi :scream:

sinh viên : trứng là mặt hàng xa xỉ. =)) :joy:
toàn nấu trộm trong ktx : cơm + trứng xào khổ hoa , suốt ngày @@

Món đặt biệt:

Hậu duệ mặt trời

4 Likes

Bác cho em tô mì tôm rán.

chỉ biết nấu nước thôi :frowning:

Đăng ký học nấu ăn, để cua mấy e thì được. Mà nhát gái quá đi đâu cũng z thôi,. :joy::joy::joy:

sở trường của mình là Luộc rau thần chưởng

mình nghĩ chúng ta cũng nên biết một chút về nấu ăn, nhất là các món nhậu càng tốt :grin:

San sẻ với người yêu hoặc vợ những lúc bản thân rãnh rỗi, vừa tình cảm lại xả stress cực kì hữu hiệu :slight_smile:

Đàn ông chúng ta khô khan, vậy nên thể hiện tình cảm qua 1 bữa ăn tự tay nấu ko có gì là khó cả :grin:

Với mấy bạn FA, biết làm vài món càng tốt, cuối tuần bạn bè rủ nhau tự làm đồ nhậu rồi tụm lại lai rai, vừa tiết kiệm lại an toàn. Đôi khi làm một chuyến phượt đi đâu đó, cũng biết tự xoay sở chứ không phải mua thức ăn bên đường :grin:

2 Likes

@Gony FA đúng không ta :joy:

1 Like

Ở trọ có một mình nên nhiều khi cũng lười.
Năm nhất ĐH ngoài mì gói vs trứng luộc ra thì chả biết nấu món gì khác.
Sau 2 năm thì hầu hết các món cơ bản đều có thể làm được (kho, xào, hấp các kiểu…).
Sau này về vợ nó dạy cho thêm vài món nữa chắc là đủ lòe thiên hạ =))

3 Likes

Bậy anh :joy: Nói vậy mất giá quá, tại Giang chưa muốn yêu sớm thôi (nghe còn có giá một tí haha :grin:)

1 Like

:confounded: nói tới nấu ăn thì sợ nhất mấy món chiên :’( nhớ có lần ở nhà chiên trứng, đập trứng bỏ vào chảo xong rồi lấy đĩa che lại.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?