Về việc một số đồng chí xả rác DNH 😂

Gửi các đồng chí,

Mình nhận thấy một số đồng chí, trong đó có đồng chí @Bin_Tin cứ hay rơi vào tình trạng reply vụn vặt thành mỗi câu một reply, cái này làm cho topic nó dài một cách không cần thiết. Cho nên, hãy gom lại và tiết kiệm “cú vuốt” cho anh em xài màn hình chạm hơn, dễ theo dõi hơn. Phố rùm có chức năng sửa bài, nếu gõ kiểu “tay nhanh hơn não” thì vẫn còn sửa lại được, việc gì phải bẻ vụn ra như mì ăn liền, có đúng không?

Vài lời góp ý, hy vọng các đồng chí không nổi giận.

8 Likes

Mong anh bớt nóng :sweat_smile:. Vấn đề này em đã nhắn tin trực tiếp cho bạn Bin_Tin nhưng vẫn chưa nhận được sự phản hồi.

3 Likes

Vụ này chắc cũng nhiều anh em dính mà chưa có cách nào xử lí :sweat_smile: trước em có nhắc và edit bài cơ mà sau thì…kệ vì Lười + nhiều quá edit không hết.

Anh Đạt cũng có nhắc vụ này khá nhiều roài :sweat_smile:

4 Likes

:sob: đúng là nhiều quá edit không nổi

@superthin mạn phép mở rộng vấn đề ra cho nhiều đồng chí khác cùng nắm, vì đây là bệnh chung :cry:

5 Likes

Topic nào mấy bạn cũng post nhiều lần liên tiếp
Em nhắn tin trực tiếp thì không thấy phản hồi :hushed::hushed::hushed:

2 Likes

Có thể bạn ấy chưa biết cách đọc PM, cảm ơn Doãn Tuấn nhé ^^

3 Likes

Đăng lưu ý nhắc nhở bạn nào mắc phải tình trạng thì tự edit lại post của mình có hợp lý không nhỉ ?

2 Likes

Không phải ai cũng để ý tới thông báo lắm.

3 Likes

Em đang tính cái first plugin sẽ là 1 cái tips tricks ở trên trang home , xong mỗi ngày sẽ thay 1 trick, và cái vụ reply liên tiếp sẽ cho vào trong đó (để priority max luôn :sweat_smile:) cơ mà đang loay hoay chưa biết làm thế nào :sweat_smile:

4 Likes

Mình nên làm một cái plugin, một ngày chạy một lần kiểm tra xem có ai post 2 reply liên tiếp hay không, notify level 4 và người đấy :slight_smile:

4 Likes

À ha, hợp lý :smile: em sẽ nghiên cứu hướng này :smile:

4 Likes

Chết có lỗi quá :cry: Nhưng làm sao để gộp 2 post vào lại ạ :sunny:

1 Like

Muốn đăng thông báo bài đã cập nhật thêm, để lên top.
Nhưng không chưa có ai post bài ở dưới post của mình, thì phải làm sao để lên top cho mọi biết bài đã cập nhật thêm?

cập nhật là nó sẽ tự đẩy lên mà?[quote=“Bin_Tin, post:12, topic:23101”]
Chết có lỗi quá :cry: Nhưng làm sao để gộp 2 post vào lại ạ :sunny:
[/quote]

có hình cái bút chì ngay dưới post đấy e.

1 Like

Mình sửa bài cuối cùng của topic thì topic sẽ tự nhảy lên top.

1 Like

Cái này nghe giống như từng một thời lên trang 5giay.vn buôn bán cái gì đó hử? Ai lại chơi cái trò up up up theo cách đó ở diễn đàn trao đổi mang tính học tập như thế này nhỉ. Người ta quan tâm vì nội dung nó thích hợp chứ không phải vì nó… woman on top đâu :smiley:

1 Like

thế còn việc muốn chủ topic nhận được thông báo mới về việc có người cập nhật bài post, thì như thế nào?

Mình nghĩ thay vì notify lv4 thì nên làm cái plugin tự gộp bài thì hơn.

Người post luôn nhận được thông báo khi có ai đó sửa bài viết của họ.

Gộp post là một thao tác nhạy cảm và không phải lúc nào cũng cần phải gộp.

Đồng thời, nếu để cho auto gộp thì người post sẽ không thích và không quan tâm. Họ nghĩ cần gì phải post chung. Post nhiều rồi tự động có chương trình nó gộp bài rồi.

phần gộp post thì em đồng ý. Còn ý trên. Em đang nói đến chủ topic chứ không phải người post.

1 Like

À, chủ topic thì không được thông báo.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?