Về Hp ELITEBOOK 8570p

Chào ae trong gr, cho minh hỏi là máy minh chạy ram 4gb ssd 128gb thêm caddy bay 1TB mình là người bắt đầu nhập môn java để nhằm mục đích học lập trình adroid tại moiws bắt đầu học nên máy đủ đáp ứng nhu cầu ko ạ

học java thì lập trình app, chứ không lập trình game suy ra không liên quan nhiều đến đồ họa nên không cần yêu cầu nhiều về cấu hình. TUY NHIÊN trong quá trình viết app chắc chắn sẽ có chạy giả lập. Nếu app thuộc dạng multiplayer thì sẽ cần chạy nhiều giả lập cùng một lúc => 8GB ram là cần thiết. Nếu giả lập cần Opengl tối thiểu thì cần card onboard hoặc card vga rời support opengl

da nếu mà ram em nang 16gb chip em lên i7 3520m tại em đang o i5 + them card amd 7570m bác nghĩ em sẽ làm app đc ko máy em ko choi game. cám on bâc ạ

lập trình app đa số là nhẹ, 8GB ram tui nghĩ là đủ, i7 3520m support onboard intel 4000 có hổ trợ opengl 3.x . nên không cần VGA 7570m cũng được. Sau này nếu làm app hạng nặng hoặc chuyển sang lập trình game thì nâng cấp sau cũng được.

p/s Ngày xưa t lập trình app multiplayer bằng dàn Q9550 cũ vẫn được, app nhẹ lắm không cần lăn tăn nhiều

1 Like

Hi LONGKHOA.
Bạn code android mà ram 4G thì khó lắm. Nâng cấp lên 8G trước đã.

1 Like

code Android mà RAM 4GB có mà đập máy bạn à

vậy ram 8g đc đúng ko bac minh ko dùng giả lập android máy tính minh dùng đt của minh test đc ko ạ

minh ko cần dùng giả lập android trên máy tinh đc ko bác minh chỉ code xong, còn minh lấy đt của minih test đc k ạ

1 Like

bác mở được cái Android Studio là thấy vui lắm rồi

Máy mình Elitebook 8440p, RAM 8GB, HDD 320GB, chạy AS ổn, nhưng lag khi test app bằng emulator nên mình toàn test app trực tiếp trên điện thoại
Mà lúc đó cũng lâu rồi, mình chỉ test AS thôi chứ không hứng thú làm app Android
Về webapp Java như Spring thì máy mình cân ổn với Netbeans và Eclipse, còn IntelliJ thì khá lag
Code game Java thì mình chưa có dịp dùng JLWGL 3 vì máy mình dùng HD Graphics gen1 (không có số) vốn OpenGL version là 1.0 < 2.0 trên JLWGL 3
Nhưng game 2D dùng Java Swing thì rất ổn, không có vấn đề gì
Nói chung thứ Java ăn nhiều nhất là RAM, nên nếu bạn muốn ăn ở trọn đời với Java thì nên chú trọng về RAM là hàng đầu, thứ hai là CPU, thứ 3 là lưu trữ
Mình thấy SSD hay HDD đều lag như nhau nếu RAM chỉ 4GB

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?